Khắc phục lỗi ios5.0.1 jailbreak xong vào cydia bị crash

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi alex_huy1986, 1 Tháng một 2012.

1. alex_huy1986 Thành viên

Khắc phục lỗi ios5.0.1 jailbreak xong vào cydia bị crash (vào Cydia không search hay add source được)

Mình không biết đã có ai phổ biến cách này chưa,nếu có thì cũng đừng ném gạch mình nhé.Mình lên trang mạng của tq thấy có cách sửa lỗi này rất hay,đảm bảo fix hoàn mỹ lỗi này(mình đã làm cho 4 máy ip4 đều ok).Cách này khá đơn giản và áp dụng cho tất cả các idevices đã nâng len 5.0.1 đã jb untethered.
    Cách làm như sau: copy thư mục keyboard trong đường dẫn /private/var/mobile/library vào trong đường dẫn /private/var/root/library ; sau đó khởi động lại máy,thế là xong.
    binhnv143 and FeandMo like this.
  2. chromely

chromely Thành viên

Được Like:
    0
    em cũng đang bị trường hợp như trên.anh có thể hưỡng dẫn cụ thể hơn không ạ
  3. alex_huy1986

alex_huy1986 Thành viên

Được Like:
    2
    Tức là sau khi untethered jb cho iphone xong,bạn kết nối iphone với máy tính.Sau đó mở các chương trình quản lý file chuyên dụng cho idevice(như itools,ifunbox hoặc 91 PC suite : mấy cái này có thể down trên mạng;ở đây mình hướng dẫn dùng itools).
    B1: mở itools,sau đó đi đến thẻ filesystem ở cột trái.
    B2: chọn filesystem(jailbreaked)
    B3: trong danh sách hiện ra ở bên phải,bạn đi tới thư mục keyboard theo đường dẫn /private/var/mobile/library
    B4: click chuột phải vào thư mục keyboard,chọn copy to local,chọn desktop rồi ok
    B5: quay lại filesystem(jailbreaked)
    B6: trong danh sách hiện ra ở bên phải,bạn đi tới thư mục keyboard theo đường dẫn /private/var/root/library
    B7: kéo thư mục keyboard vừa lưu ngoài desktop vào.
    B8: khởi động lại iphone.ok!
    Chúc thành công!:-bd
  4. moriguchi

moriguchi Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng bị như vậy, làm theo hướng dẫn đã ok. Cảm ơn bạn nhiều.