Xin giúp Không add video vào itune được, mặc dù đã convert đúng chuẩn MP4

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi redfox72, 26 Tháng mười 2011.

1. redfox72 Thành viên

Hiện tại, con 3gs của mình có hiện tượng, sync nhạc, hình, v.v đều ok, chỉ duy nhất video là ko tài nào add vào library của itunes được, mặc dù đã dùng Total Video Converter convert ra đúng chuẩn MP4 cho iphone, tải bản itunes mới nhấy 10.5. Vậy mà ko biết sao, mình không thể nào add vào library được, mấy bro có ai có cao kiến hay cách gì hay ko ? chỉ mình làm với chứ dung lượng dư nhiều, video hay cũng nhiều mà ko sync được.
  2. Nesbit

Nesbit Thành viên

Được Like:
    5
    Mình cũng đã từng gặp lỗi này. Đây hình như là lỗi của iTunes.
    Các bác có thể làm như sau (trên Windows): click chuột phải vào một file .mp4 nào đó rồi chọn Open with, sau đó chọn application là iTunes. Nếu chạy được là OK. Click vào chữ Movie ở phía tay trái của iTunes thì sẽ thấy là video đã được add vào library. Những video về sau thì chỉ cần kéo thả vào Library là OK chứ không cần làm như trên.

Làm được hay không thì cũng báo lại cho anh em một tiếng nhé.
  3. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Add video không được thì có báo lỗi gì không?
  4. redfox72

redfox72 Thành viên

Được Like:
    0
    có lẽ chắc là do lỗi của Itunes thật rồi, đã uninstal Itunes 10.5, cài lại bản 10.3 thì add video vào bình thường. Sử dụng full chức năng.
  5. phandatthong

phandatthong Thành viên

Được Like:
    29
    bạn thử xài cái này he copytrans controlcenter
  6. sangle1201

sangle1201 Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn hãy đóng itunes lại, download ct Quicktime setup vào máy tính. mở itunes add file mp4 vào thì sẽ ok.
    http://www.mediafire.com/?raeztub563curae
    tronghien207 and p3cun like this.
  7. tronghien207

tronghien207 Thành viên

Được Like:
    1
    chuẩn không cần chỉnh! :D
    p3cun thích bài này.
  8. quang303

quang303 Thành viên

Được Like:
    0
    tình hình là em iphone của mình làm như các bác rồi nhưng vẫn ko add đc vào libary nhưng chạy trên nền quicktime thì đc.ức quá làm mãi mà ko copy video vào iphone dc em đang dùng itune 10.6.1.7 ai biết bệnh của con ip3 giúp em với.em dùng phần mềm convert là Xilisoft Video Converter Ultimate.phần mềm quicktime 7@-).có gì pm vào YM nhé nguyen.quang303
  9. thanhdan9

thanhdan9 Thành viên

Được Like:
    0
  10. vnnptt

vnnptt Thành viên

Được Like:
    2
    bác cài cái AVPlayer rồi ném trực tiếp video vào. Gần như định dạng nào cũng được.