Xin giúp Không rõ bị gì vì là newbie

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi ChỉCóThểLàThế, 5 Tháng hai 2011.

1. ChỉCóThểLàThế Thành viên

Hiện tại mình có 1 con iphone 2G 8GB, mới mua về 4 ngày, mình cài Itunes để cài nhạc, game, v.v... Lúc mình bật Itunes lên thấy chữ Update lên 3.1.3 và mình đã nhấn vào chờ nó chạy xong, lúc Iphone khởi động lại máy thì nó hiện cái USB trỏ lên biểu tượng Itunes và Itunes không nhận được IP, nó báo thế này:

There is a problem with your iphone.

We're sorry, the iphone you connected is not recognized and cannot be activated for service. We recommend.....

Trên IP mình kéo để mở khoá gọi được, không thể vào Menu được, sóng có, gọi đi gọi đến đều ok chỉ có là không vào Menu được. Mình chạy ra tiệm điện thoại thì họ nói là chưa unlock jabi gì đó với lại đang mừng 3 tết nữa nên không làm được, nó hẹn mai mà bây giờ mình đang cần gấp. Mong mấy bạn chỉ giúp. THanks
  2. betapyeu

betapyeu Thành viên

Được Like:
    10
    ko pai đâu..có thể là do lỗi firmware thui..chứ chưa unlock thì làm gì có sóng.ban down cái firmware gốc 3.1.3 khác..thử lai xem
  3. ChỉCóThểLàThế

ChỉCóThểLàThế Thành viên

Được Like:
    0
    FW lúc mới đầu là 3.1.2 up lên thành 3.1.3 đó, up xong là bị thế. Bạn có thể chỉ rõ giúp mình được không? Mình đang cần gấp lắm. Gọi đi gọi đến đều được, sóng có luôn, khoá mở máy bình thường hết. Mình cũng có tìm hiểu về vấn đề đó cứ tưởng là bị unlock, tại ngoài tiệm đt nó nói thế nên mình nghe thế thôi. Newbie mà chưa có rành rọt lắm.
  4. YeuNhieuLam

YeuNhieuLam Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ở đâu , ở Biên Hòa thì pm mình :D
  5. ChỉCóThểLàThế

ChỉCóThểLàThế Thành viên

Được Like:
    0
  6. vuakungfu

vuakungfu Thành viên

Được Like:
    0
    bạn cài lại.....và chờ 1 chút ip vào màn hình chính
  7. ChỉCóThểLàThế

ChỉCóThểLàThế Thành viên

Được Like:
    0
    Itunes không nhận IP thì cài làm sao hả bạn, mình có mới đọc mấy 4rum và họ nói là đang ở chế độ Recovery Mode, chỉ cần đưa về DFU Mode gì đó là Itunes sẽ nhận được IP và restore lại là OK.
  8. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Tôi có vài người bạn ở Nha Trang có thể giúp bạn.
  9. ChỉCóThểLàThế

ChỉCóThểLàThế Thành viên

Được Like:
    0
    Hay quá, nếu thế cho mình thông tin để mình liên lạc được chứ? Cảm ơn bạn trước.
  10. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Mình ko hiểu rõ ý bạn muốn nói gì nhưng theo mình đoán là như vầy: do IP2G chỉ cần UL một lần là ko cần UL lại nên sau khi restore lại bạn vẫn còn sóng để gọi. Có lẽ IP của bạn chưa activate được đúng ko? Bạn có thể down về Redsn0w 0.9.3, chọn vào FW 3.1.2 dành cho 2G rùi chọn Install Cydia để nó hacktivate đồng thời JB luôn.. --> xong thôi.