Không thể dùng TinyUmbrella để update firmware trên iphone4 và chặn BB/modem update

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 23 Tháng mười một 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thangkls

thangkls Thành viên

Được Like:
    1
    Mọi người cho mình hỏi:

Máy mới mua đã có sẵn firmware 4.2.1 baseband 3.10 - theo như bạn Dtube thì làm sao để lưu được SHSH bây giờ ?
  2. hungiphone

hungiphone Thành viên

Được Like:
    7
    vẩn dùng tiny Umbrella để lưu SHSH được như bình thường nhưng không thể dùng tiny để update Firmware và chặng không nâng BB
  3. laptran

laptran Thành viên

Được Like:
    15
    cho mình hỏi nếu iphone 4 đang chạy 4.0 và chỉ co shsh 4.2.1, lỡ như bị treo táo thì có thể restore ct fw 4.2.1 mà không nang bb không
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    custom firmware 4.2.1 cho iphone 4 ở đâu mà có ?
    dùng bậy bạ mà có lỗi là mệt lắm đó.
    lúc này dùng cẩn thận để không bị tréo táo.
  5. PHAMHIEU86

PHAMHIEU86 Thành viên

Được Like:
    1
    custom fw 4.2.1 cho iphone4 ở đây nè, ai nói là không có. Thật xin lỗi các điều hành viên và BQT GSM vì e không phải qua bên này để quảng cáo mà do vô tình ghé qua web của mình đọc thấy bài này nên e muốn chia sẻ với các bác thôi, hy vọng các bác không del bài vì lòng tự tôn của GSM. Bản fw custom 4.2.1 không nâng baseband cho iphone 4 bon e đã có từ cách đây gần tháng rồi, và hiện tại bon em có hai bản fw custom 4.2.1. 1 bản đã nhúng sẵn unlock và 1 bản chưa nhúng unlock. cả hai bản này bản thân e là người test kĩ trước khi shared lên forum của mình và hàng ngày vẫn dùng để chạy cho khách hàng. E lấy danh dự ra đảm bảo yên tâm khi up bản này.
    tham khảo link download tại ĐÂY
  6. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    FW Custom đó được tạo ra từ Sn0wbreeze của iH8Snow

Chung tôi chỉ khuyên mọi người dùng đồ của Dev-Team và cụ thể đó là Pwnage Tool
    PHAMHIEU86 thích bài này.
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cám ơn bạn đã chia sẻ.
    Tại sao bạn nghỉ chúng tôi sẽ xoá bài ? cái gì là lòng tự tôn ?

Vấn đề custom firmware 4.2.1 cho iphone4 thì chỉ cần google 1 cái thì nó đầy ra.
    Chúng tôi chỉ cảnh báo cho mọi người là phải cẩn thận vì những custom firmware đó dùng bundle không phải từ Dev Team.
    Đơn giản là thế thôi.
    Máy của các bạn mua thì muốn dùng thế nào cũng được.
    Chúng tôi ở đây không cấm ai dùng gì hết. Mục đích của chúng tôi là đưa lời khuyên và đưa tin chính xác mà thôi
    binhnv143, PHAMHIEU86 and xuantrung like this.
  8. PHAMHIEU86

PHAMHIEU86 Thành viên

Được Like:
    1
    bản fw này đc tạo bằng pwn tool trên mac chứ không phải Sn0wbreeze nha anh mod. Anh DTUBE lên google mà search custom fw 4.2.1 xem nó ra 1 đống gì nhé.
    Cái này mà Sn0wbreeze build đc thì e rằng anh dtube sẽ không phải phát biểu câu "custom firmware 4.2.1 cho iphone 4 ở đâu mà có ?". Và tin chắc diễn đàn nào cũng đầy rẫy ct 4.2.1 cho iphone4 rồi.
    PS : nói thêm 1 chút e là kĩ thuật viên của 1 cty DT lớn hàng ngày làm không dưới 10 con iphone nên e biết mình đang làm gì.
    FeandMo thích bài này.
  9. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Có thể tạo ra custom 4.2.1 qua cách dùng Bundle unofficial của FW 4.2.1 không phải do của Dev-Team đưa ra, đồng nghĩa với cái FW Custom đó không được bảo đảm bởi Dev-Team.
    P/S: cái dòng P/S của bạn không cần thiết!
    xuantrung thích bài này.
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    tôi không có nói là bạn không dùng pwnagetool.
    Bạn đọc kỹ bài của tôi viết ở trên, tôi dùng chữ "bundle" không phải từ DevTeam.
    Bạn dùng bundle đó vậy có biết là ai tạo ra nó không ?

không có ai nói bạn là "không biết làm gì" nên bạn không cần bào chữa hoặc cần nói ra lai lịch.
    Sn0wbreeze có build được thì tôi cũng khuyên các anh em là không nên dùng sn0wbreeze. Người làm ra sn0wbreeze là ih8sn0w và bạn đó đã từng công nhận với tôi là sn0wbreeze có lỗi.

Bạn dùng được custom 4.2.1 cho iphone4 thì tôi chúc mừng bạn.
    Bạn hằng ngày làm hơn 10 iphone thì tôi cũng mừng cho bạn.
    FeandMo, xuantrung and AlexDJ like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.