Xin giúp Không Update đc phiên bản 5x hoặc 6x 7x của IP4

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Đinh Thái Nguyên, 4 Tháng mười 2013.

1. Đinh Thái Nguyên Thành viên

Máy mình mấy hôm trước có dùng bản IOS 6.1.3 nhưng mình JB để chạy Cydia và một vài ứng dụng của Cydia nhưng cứ tắt máy, hoặc hết pin bật nguồn lên, đôi khi nó cũng tự bị lỗi, văng hết ứng dụng ra khi vào chương trình. Phải JustBoot lại mới chạy đc. Mà như vậy thì bất tiện, ngày cứ phải 1 - 2 lần Justboot cũng chết.
    Mình có dùng iFaith-v1.5.9 để lưu SHSH nhưng của mình mấy hôm trước mình dùng tinyumbrella thì có( 5.1.1, 6.1.2, 6.1.3) và mình quên sao lưu. sau khi APPLE nó cập nhật IOS 7.0 lên thì bị mất hết còn có bản 4.3.3 ở cydia và mình có Restore lại bản IOS 4.3.3 bằng redsn0w_win_0.9.15b3 Giờ mình ko UPDATE lên lại đc bản 5x, hoặc 6x và 7x hjx.

Có Bro nào giúp đỡ mình với :sosad:
    ĐỂ MÌNH LÊN BẢN 5x hoặc 6x, 7x cũng đc.

Cảm ơn nhiều.
  2. viet37

viet37 Thành viên

Được Like:
    24
    1/ B dùng ifaith 1.5.9 kiểm tra shsh 5x,6x ko lỗi xem có đc cái nào ko đã! Nếu ko lỗi thì dùng ifaith dump shsh vô fw tương ứng rồi dùng itunes 11.0.5 để FWC.
    Nhưng khả năng res lại fw 5x, 6x của b là không cao do ko lưu shsh.
    2/ Res FW 7x thì đơn giản chỉ việc down fw tương ứng về, shift+res là đc. Chú ý sao lưu dữ liệu trước kẻo hối ko kịp. FW 7x hiện chưa tối ưu cho ip4: giật và lag. Ai lên cũng đòi về, b cần cân nhắc kỹ nha!