Khuyến mại tháng 7 dành cho thuê bao trả trước của Viettel (15.07 - 17.07)

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi dieukonoi, 13 Tháng bảy 2009.

1. manhhungvt47

manhhungvt47 Thành viên

Được Like:
    3
    VT khuyến mại nội mạng quy đổi ra tin nhắn và phút gọi nội mạng. Cái này xem ra không hợp lý cho lắm. Có người chỉ gọi ít nhắn tin. Có người chỉ nhắn tin ít gọi. Hơn nữa tiền km các gói cước chênh lệch, khó tính toán. Thôi thì quy đổi ra tiền(sử dụng nội mạng)để người ta muốn làm j thì làm, đỡ phải quy đổi, so bì làm j cho mệt.
  2. WMKINGMW

WMKINGMW Thành viên

Được Like:
    67
    Ặc.giờ em mới nghe lần đầu là tiền khuyến mãi của mobi, vina chỉ được gọi nội mạng.Vậy mà sim em còn hơn chục triệu tiền khuyến mãi, gọi ngoại mạng hoài vẫn không hêt :|
  3. thuanleminh

thuanleminh Thành viên

Được Like:
    29
    Cái đó là lúc trước đây thui ,cách đây lâu lém rùi.
    Lúc đầu Mobi ,Vina chơi KM nội mạng ,VT ra sau chơi KM cho cả ngoại mạng lun và thế là Mobi ,Vina làm theo VT cho tới bây giờ.Và bây giờ VT lại sử dụng chiêu cũ của Mobi.Tiền KM của bác làm gì mà ghê vậy ,nghe mà phát hoảng:bz
  4. WMKINGMW

WMKINGMW Thành viên

Được Like:
    67
    :D bữa nào rãnh chụp hình cho bác coi :D
  5. quanvu72

quanvu72 Thành viên

Được Like:
    177
    Cái này hơi lạ ah nha,em thì chưa nghe đến kiểu khuyến mại cho gọi,nhắn tin nội mạng này ở các nước phát triển như Anh,Nhật,Trung Quốc...!Nếu bác nào đi du lịch bên Singapo,Trung Quốc,hay Anh,Hàn thì sẻ hiểu bên Singapo mạng Singtel của Singapo họ miễn phí nhắn tin nội mạng,tức là nhắn tin nội mạng Free luôn,China Mobile của Trung Quốc cũng tương tự cho nhắn tin nội mạng miễn phí,...các công ty viễn thông lớn trên thế giới ở các nước phát triển họ cũng cho nhắn tin nội mạng miễn phí,thậm chí 1 số nước cước gọi nội mạng gần như miễn phí cho không luôn!Nhưng khác biệt Việt Nam ở chỗ họ có 1 điểm như thế này họ gọi liên lạc thì thuê bao gọi đi bị tính cước nhưng thuê bao nhận cuộc gọi trả lời cũng bị tính cước,mấ nước Singapo,Trung Quốc,Anh,Nhật...họ áp dụng chính sách này còn Việt Nam mình thì chỉ thuê bao gọi đi bị tính cước gọi thôi còn thuê bao nhận cuộc gọi không bị tính cước!
  6. pes9

pes9 Thành viên

Được Like:
    34
    Việt Nam mà tính cước cả người nghe như nước ngoài<:-P chắc chẳng ai dám dùng ĐT, ông gọi cũng mất tiền mà ông nghe cũng mất tiền :-"
  7. thuanleminh

thuanleminh Thành viên

Được Like:
    29
    Ặc Ặc.Cái dụ này mới nghe à nha,Việt Nam mình mà chơi kiểu này chắc chết,người nào mà nhận cuộc gọi nhiều cũng mệt nhỉ,phải nghe còn phải trả tiền nữa.Hi vọng Việt Nam mình sẽ ko bắt chước họ[-O<.
    Việt Nam muôn năm...(*)

Thực ra công bằng mà nói rằng :bác đã nói sai rùi,em mới nạp chương trình KM của Mobi gần đây,tiền KM thì cũng chỉ dùng cho trong nước thui (cả ngoại mạng).
    Lúc đầu nghe bác nói thế ,tưởng Mobi thay đổi chính sách,em liền bỏ cái Sim Mobi vào máy kiểm tra (sim mobi mới nạp nhìu tiền lém nên sợ KM sử dụng cho nội mạng thì khổ nữa),gọi qua Beeline vẫn trừ tiền bên KM bình thường mà.Vina cũng tương tự lun.
    conan2901 thích bài này.
  8. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    Tuỳ vào từng gói cước đăng ký
    ví dụ ở nhật
    được gọi nội mạng free ( theo thời gian trong ngày đăng ký: VD: từ 7h Am đến 7h pm)
    bù lại nó nằm trong cước thuê bao cùng hợp đồng mạng, nằm trong chi phí mua máy)
    giờ ngoài giờ đăng ký thì tính phí như thường, nhận tin nhắn,ngoại mạng bị tính phí, cuộc gọi thì hình như ko :D
    nói chung phụ thuộc vào hình thức lúc thuê bao đăng ký :D
    thuanleminh thích bài này.
  9. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Nước ngoài chơi vậy lâu rồi... hoan nghênh VT gửi sms rõ ràng "nội mạng", "thời hạn dùng" để anh em liệu cơm gắp mắm ( mà ko bik có nhiều người thich ăn mắm ko? Mình thì sợ ăn nhiều khát nước, khakha)...
  10. thuanleminh

thuanleminh Thành viên

Được Like:
    29
    Bác nói nghe rất có lý,lúc mới đọc bài của bác "quanvu72" ,cứ tưởng mọi người xài di động là phải như vậy hết chứ,nếu bác "conan2901" nói vậy thì em đồng ý 2 tay,cái gì cũng có cái giá của nó,được cái này phải bù lại cái khác nhỉ.:-@
    Còn kiểu KM nội mạng và có thời gian sử dụng ko bít có ở nước nào nhỉ ?
    1 vé cho VN nào
    ...