Kích hoạt chức năng Multitasking Gestures trên iOs 4.3 4.3.1 với Custom Frimware

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thinhhp, 29 Tháng ba 2011.

1. thinhhp Thành viên

Mình đã test sn0wbreeze v2.4b1 để tạo custom fw iOs 4.3.1 cho iphone 4 đã thấy chức năng Multitasking Gestures trên được kích hoạt khi bằng tool jailbreak này.

Multitasking Gestures hoạt động rất mượt chỉ có bất tiện là màn hình iphone 4 không đủ đặt 4 ngón tay để vuốt. Và Snowbreeze chỉ là Tethered. Thấy 4rum không có tình cảm với Snowbreeze lắm nên chỉ dám viết bài về vấn đề Multitasking Gestures thôi. Ai có nhu cầu dùng custom frimware này thì mình sẽ up nhé.
  2. tuanbeck132

tuanbeck132 Thành viên

Được Like:
    46
    Hay quá... Bác cho em bản Custom No Active cho iPhone 4 đi... E cám ơn bác nhiều nhiều !.... Máy em cùi mía o Build được... :((
  3. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    Dạo này thấy bác làm chuột bạch cho anh em hoài nha, cảm ơn bác nhé. Bác rảnh thì nêu chi tiết dùm các anh chị em biết bởi vì mỗi lần lên xuống toát mồ hôi luôn :)|
  4. tuananh03k2

tuananh03k2 Thành viên

Được Like:
    0
    bác làm giúp em bản hackactive cho 3gs oldbootrom với, em ko có sim nhà mạng
    THanks bác !
  5. demen72

demen72 Thành viên

Được Like:
    22
    Sn0wbreeze

Các trang web khác mình cũng thấy bàn luận về 4.3 và 4.3.1 sôi nổi lắm nhưng trong GSM mình thì chỉ có mỗi cảnh báo nên lưu shsh 4.3 là hết. Mình vẫn biết Mod Dtube ko có cảm tình với sn0wbreeze (mà ko hiểu rõ lắm, chỉ lờ mờ hình như thằng này hay làm máy ko ổn định hay sao sao đó =P~)
    Nhưg do iPad của mình mua là có sẵn 4.3 nên mình phải lục lọi để tìm cách jailbreak, chứ ko thì chán chết,
    Mình cũng Jailbreak đc và chạy mượt Multitasking Gestures, nhưng có 1 vấn đề nhỏ là có đôi lúc bực mình vì đụng với 1 số app hỗ trợ đa điểm, nên cứ thọt 4-5 ngón tay vào vuốt là bị out liền @-), mình vẫn thích dung QuickDo hơn >:)
    Hy vọng sẽ có sớm bản Jailbreak chính thức untethered =P~
  6. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Đây là bản Custom FW 4.3.1 (untether) của GSMVN dành cho 3GS OLD BOOTROM ONLY (bản custom này đã test)
    HACKTIVATE
    NO ACTIVATE

Cách dùng: Đưa phone vào pwned DFU rùi restore.
    Sau khi restore: Add source "http://djayb6.com" và install "ultrasn0w fixer" unlock các BB 04.26.08 - 05.13 (nên nhớ chỉ hỗ trợ cho các BB này thôi nhé, những iphone 3GS user nào còn BB này có nghĩa là họ đã xài custom FW từ xưa đến giờ nên BB vẫn giữ như cũ.

Các phone khác vẫn còn đang trong quá trình thử nghiệm. :D
    GSM.VN luôn giữ quan điểm riêng đó là làm cái gì chắc chắn và tốt nhất cho mọi members thì mới làm. Mong các bác thông cảm. lolz. Custom FW chính thống từ Dev-team sẽ được ra mắt trong thời gian tới (sớm thôi), mong các bạn nhẫn nại nhé. :D

Sẵn đây cám ơn bác @thinhhp đã "nhảy lên, nhảy xuống" để chia sẽ cho các anh em FW mới.
    nam_72 and thinhhp like this.
  7. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    Thanks bvkakalot nhé. Mạng nhà mùnh co vấn đề nên chưa upload dc mấy cái fw cho mọi người. Mọi người cứ lưu ShSh lại thì tha hồ vọc :))
  8. Tom_Nguyen1987

Tom_Nguyen1987 Thành viên

Được Like:
    1
    ko có cho iphone 4 hả bác?....
  9. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Vì lý do IP4 còn nhiều rắc rối nên GSM ko build cho IP4 hay 3GS new bootrom. Bác muốn xài thì down version của thinhhp hay đâu đó là tuỳ bác thôi à. Nhưng nếu có gặp vấn đề gì thì GSM chỉ ráng giúp tới mức có thể, vì mình ko hiểu rõ bên trong custom FW có gì, nên ko giúp được nhìu. Chúc bác vui nhé.

[strike]@thinhhp
    FW custom của bác, chuẩn bị tinh thần giải quyết nếu có ai gặp trục trặc nhé... :D lolz[/strike]
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    @thinhhp,
    Tôi tạm xoá bài ở trên mà bạn đưa link cho custom firmware 4.3.1 cho iphone4. Lý do:

1. custom firmware đó là TETHERED jailbreak .. rắt rối lắm ... khó mà giúp nếu có vấn đề
    2. custom firmware đó từ đâu ra ? tạo bởi tool gì ? đã được ai test kỹ chưa ?

Mong thinhhp đọc bài và thông cảm lý do xoá bài