Kích hoạt chức năng Multitasking Gestures trên iOs 4.3 4.3.1 với Custom Frimware

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thinhhp, 29 Tháng ba 2011.

1. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @thq: 3Gs của bác là bootrom mới hay cũ?....
  2. thq

thq Thành viên

Được Like:
    3
    Tiniumbrella đọc là 3S2, có lẽ là bootrom mới rồi:) sản xuất tuần 43. Hồi giờ chỉ biết <=40 là cũ, >=45 là mới, còn 43 đúng chính giữa cái đoạn chính giữa 2 cái cũ và mới nên hông biết sao, mod hỏi chạy đi hỏi google thì thấy 3S2 => boot mới thì phải, ko biết có đúng ko nữa, nhờ mod ý kiến cho newbie :)
  3. iphonephong

iphonephong Thành viên

Được Like:
    0
    Con 3GS tuần 37 của mình chạy bản Custom FW 4.3.1 hackactive này 2 ngày rồi.
    Không thấy lỗi gì cả. Có điều pin nhanh xuống.
    Các bác cứ chơi đi.
  4. linhhon2003

linhhon2003 Thành viên

Được Like:
    1
    Mình đang dùng iphone4 hàng vina. Làm sao để kick hoạt chức năng này vậy. T_T
  5. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Muốn biết bootrom mới hay cũ phải đưa phone vào DFU Mode, sau đó mới xem được, đọc thêm vài bài hướng dẫn trong 4rum nè, anh DTube có hướng dẫn kỹ lương lắm. Nhưng bây giờ thì bác có thể bỏ qua customFW này. Down về custom FW 4.3.1 chính thức luôn mà xài.
    Vào TOPIC này nhé. Nhớ đọc kỹ bài #1 và #2 để hiểu rõ hơn trước khi làm.

http://gsm.vn/f502/pwnagetool-4-3-va-redsn0w-0-9-6rc9-jailbreak-4-3-1-ios-244652/

Con 3GS tuần 37 của mình chạy bản Custom FW 4.3.1 hackactive này 2 ngày rồi.
    Không thấy lỗi gì cả. Có điều pin nhanh xuống.
    Các bác cứ chơi đi.[/QUOTE]

Hacktivate thì pin nhanh xuống là phải rùi... Hehe... Góp ý cho bác là nên dùng SAM để re-activate lại... chứ nếu ko tình trạng hao pin sẽ ko thể cải thiện được đâu."]
    Hacktivate thì pin nhanh xuống là phải rùi... Hehe... Góp ý cho bác là nên dùng SAM để re-activate lại... chứ nếu ko tình trạng hao pin sẽ ko thể cải thiện được đâu.

---------- Post added at 11:07 AM ---------- Previous post was at 11:06 AM ----------

Vào đây http://gsm.vn/f502/pwnagetool-4-3-va-redsn0w-0-9-6rc9-jailbreak-4-3-1-ios-244652/

Đọc bài #2 nhé...
  6. linhhon2003

linhhon2003 Thành viên

Được Like:
    1
    @bvkakalot: tớ có sử dụng bản customer nhưng ko hiểu sao khi restore về bản đó thì nó lại báo lỗi ko cho restore. T_T.
    Còn up nó vào để chạy Redsn0w thì nó ko hiện chữ next để nó cho chạy jailbreak.
  7. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Dùng chữ viết thường, đừng in đậm, làm ơn.
    Custom FW (chứ ko phải customer nhé). Khi restore custom FW, trước hết phải dùng Redsn0w đưa phone vào Pwned DFU trước rùi mới dùng ITunes để restore.
    Khi dùng Redsn0w thì phải browse tới FW gốc thì Redsn0w mới hiểu, bạn browse vào custom FW sao nó cho next được.
    linhhon2003 and liukangzz like this.
  8. linhhon2003

linhhon2003 Thành viên

Được Like:
    1
    okie bác. Đã hiểu và đã làm được rồi ah
    bvkakalot thích bài này.
  9. liukangzz

liukangzz Thành viên

Được Like:
    28
    về khoản custom firmware bác bvkakalot là nhất. rất an tâm khi sử dụng. thanks
    bvkakalot thích bài này.