Kinh nghiệm làm film siêu nét cho 903SH (902sh OK)

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 5 Tháng tư 2006.

1. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    Trong Total Video Converter có thể chuyển mp3 thành m4a hàng loạt . chọn list file cần chuyển, chọn output file là aac-mp4 audio . Sau đó có thể setting các thứ như bitrate, tần số,... Rất tiện lợi cho bạn nào xài FW Japan
  2. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    Àh, còn một điều mình quên nói đó là khi converter phải làm 2 lần . lần đầu chuyển film gốc về size có tỉ lệ rộng/cao =1.333 ( ví dụ 352/264=1.333 )với chất lượng tương đương, sau đó mới chuyển về size 320x240. Nếu gộp chung 2 quá trình thì máy sẽ tự hiểu chuyển về size 320x240 trước rồi mới thêm bớt sau.
    Để bữa nào rảnh mình sẽ post 1 vài phim lên
  3. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    post lên riengchosharp coi với nhé Potato.. phải resize 2 lần à... để mình convert thử xem...
    nhưng thông số convert của m4a trong đó thì sao bạn? mình convert nhưng máy báo cannotplay ?
    m4a convert lên đến 192kbs được không?
  4. BAXU

BAXU Guest

Convert bằng AoA thì Max bitrate Video là 512, Audio là 98, khung hình tối đa/1s là 29,97(QVGA). Mình thấy cũng OK lắm, mai send 1 cái vô riengchosharp anh em coi thử nhé!:D
  5. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    Nói xem fim mới thấy thắc mắc chỗ này,cái phím tắt truy cập vào multimedia trên 903SH lẽ ra phải có thêm tính năng Videos chứ nhỉ?sao tự nhiên em thấy nó mất tiêu,muốn chỉnh setting cho trình xem phim mà cũng ko chỉnh được.Có bác nào biết tại sao giải thích em biết với.Thanks!=D>
  6. BAXU

BAXU Guest

Trời ạ, cái này thì phải hỏi nhà SX, cái ông Sharp ấy. Còn settings cho video thì vào đây:
    -Menu->Media Player->TV & Video->Settings.
    Cũng chỉ có từng này thứ thôi:
    -Playback Pattern: để thế nào tùy sướng:D .
    -Backlight: nên để Always On
    -Display Size: Full Screen là ok nhất.
  7. vominhkhong

vominhkhong Thành viên

Được Like:
    24
    co anh em nao lam duoc may doan clip ca nhac hay dinh dang 3gp thi share lên mail riengchosharp@yahoo.com voi. Thanhks nhieu!
  8. vominhkhong

vominhkhong Thành viên

Được Like:
    24
    Minhhoang co dia chi mail rieng ko?Minh dinh hoi ban ve van de film.
  9. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
  10. BAXU

BAXU Guest

Cần loại gì cho D/c tớ gửi cho, file "trâu" quá ko gửi bằng yahoo đc.!