Kỹ thuật Sơn vỏ điện thoại đây!

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi ginnguyen, 23 Tháng mười 2006.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nununu

nununu Ex-Mod

Được Like:
    72
    Ai có hứng thú thì ra Kí Con(TP HCM) nhờ mấy chú chuyên độ xe máy nó sơn vỏ DT màu vân gỗ.Nhìn như gỗ thiệt...rẻ thôi...Hiện tại tui có N70+sơn=mobiado.
  2. priest

priest Thành viên

Được Like:
    2
    bác nào biết chổ nào khắc lên vỏ đt ko vậy?(khắc bằng tia lazer đấy)hôm bữa thấy ku kia khoe con N70 khắc bụi trúc nhìn mah phát thèm lun!
    em có ra khúc BT Xuân (đoạn LH Khánh,chuyên khắc lên mica nhưng ko bác nào thèm làm giùm cả)
    bác nào biết chỉ dùm e nhé!thks alot
  3. nununu

nununu Ex-Mod

Được Like:
    72
    Mà quên,nhớ trả giá trứoc khi làm,ko là nó chém đứt cổ...(vì lợi ích của các bro,hũm fải spam bài...MOD thông cảm!)..
    Theo tui thì nên tiến hành như vậy:
    + Mua 1 vỏ lô để sơn,vỏ zin giữ lại,vì đỡ tiết và ở đời thì con người ta luôn fải giữ cho mình Zin chứ mấy bác!?!!!
    +Chọn vỏ có thêm màu đen thì càng đẹp.Ví dụ con N70 của tui là màu đen+trắng, tui sơn fần nắp camera và nắp trước màu vân gỗ.còn fần màu đen để làm nền..=>đẹp ngao ngán!
    +Khi sơn hỏi giá trước.
    +Chú ý đồ đạt...Ở đó 5thằng ăn trộm/1m2.
    +Fải bắt nó sơn lớp sơn bóng fủ lên sau cùng.
    Đây là kinh nghiệm đau thương của tui sau khi dẩn 3 thằng bạn đi ra đó sơn.Nhưng đc cái là hàng làm ra nhìn fê lòi mắt.Rất tiết là ko post hình lên cho các bác coi đc!
  4. alex-natalia

alex-natalia Ex-Mod

Được Like:
    612
    chụp hình và post lên xem đi nununu. Nghe kể mà phát thèm rùi nè....

to doremon2005: Long sơn điện thọai thế nào rồi? Cho ý kíên xem sao? Post hình lên luôn đi....
  5. nununu

nununu Ex-Mod

Được Like:
    72
    Đau 1 cái là đẹp nên bị ông anh cướp trên dàng mướp rùi!HiHix..nhưng cái đó cũng giống như con SL 45 độ lại bằng cách sơn lại thui Alex à!Để tui đòi lại đã...
  6. hiveman

hiveman Thành viên

Được Like:
    346
    Hehe các bác siêu quá , em bái phục , em đang có ước mơ biến con 8210 thành con VERTU bằng cách sơn vỏ hoặc thay vỏ, ko biết bác nào làm rồi hay có vỏ VERTU lô ko pm cho em biết nhé , chỉ cần cái vỏ na ná giống là đc rồi , còn hột é hột cườm em ra quận 10 mua về đính vô
  7. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    mình thấy tự sơn trên cách kia là ok đấy... nhưng chỉ nên từng phần thôi, có nghĩa là sơn lót ---> dán keo định hình ---> rồi sơn lên từng lớp. có nghĩa là kỹ thuật cắt lớp đấy!!!

trong khi sơn không nôn nóng, xịt càng ít vỏ càng đẹp và nhớ là ở trong môi trường trong sạch...
  8. pipibunny

pipibunny Thành viên

Được Like:
    2
    Mấy anh cho em hỏi ở TP.HCM có chỗ nào dán keo và trang trí điện thoaị đẹp đẹp một chút không. Giá cả khoảng bao nhiêu. Em xin cảm ơn.
  9. alex-natalia

alex-natalia Ex-Mod

Được Like:
    612
    Cái đó bạn contact với embesaigon hay Ngọc Uyên bạn nhé! 93 Nguyễn Trãi, giá hợp lý.....
    nununu thích bài này.
  10. doremon2005

doremon2005 Thành viên

Được Like:
    234
    to alex:
    Long chưa có rãnh đi sơn nữa, khi nào sơn xong , sẽ up hình lên cho anh em xem!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.