Kỹ thuật Sơn vỏ điện thoại đây!

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi ginnguyen, 23 Tháng mười 2006.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. blackprince

blackprince Guest

Theo tui, pro nhất la` bọc d thoại đằng trước bằng da màu đen, loại mỏng nhất, mua ở chợ nhật tảo.khoảng 150-200n 1 tấm lớn.Kết hợp với dán đằn sau bằng gỗ lạng(tấm gỗ thật, được cắt ra , mỏng như tờ giấy.chứ không phải sơn giả làm cho cho nó xấu, và giả tạo) sau đó sơn sơn Pu chống trầy lên.Sau đó ra chỗ chuyên khắc dấu, lấy hình nào mình thích, nhu sư tử của mobiado sau đó mang ra kêu ngta làm cho miếng bằng đồng hoặc inox để gắn sau dthoai(chắc tốn ít nhất là 50-100,tại thằng bạn làm khắc dấu và in ấn nó nói vậy.).Nếu có khả năng, Trang trí thêm bằng ngà voi vào những chỗ có thể.Ha...Ha..vậy mới là desing dt chứ.Ai lại đí sơn giả vân gỗ, mới nghe đã thấy chán rồi.
    nununu thích bài này.
  2. blackprince

blackprince Guest

chán thật

Có nhiều cách kiếm tiền từ điện thoại di động,mà đang đi học, không dám làm,sợ hăng lên, lại bỏ học thôi :( .Muốn mở dịch vụ design đ thoại cao cấp.dưới 500n-1tr không làm,còn nếu có ai thích 10 tr cũng có thể làm được, tui sẽ liên kết với mấy đứa làm vàng, mấy người làm tranh bằng đá quý, mấy người điêu khắc, thợ thêu cực giỏi....nếu có 1 ti` vết nhỏ, cũng sẽ bỏ đi, làm lại, tính tôi là vậy, đã làm là làm ra hồn.muốn tạo một thương hiệu thời trang cho điện thoại di động, bất kì điện thoại nào đã được design bởi thương hiệu này sẽ chắc chắn có giá trị hơn chẳng hạn :( đảm bảo thằng Mĩ hay pháp cũng chưa ai làm chuyên nghiệp :( tiếc thật, biết mình đang bỏ lỡ 1 cơ hội nhưng đành chịu.Mcare .
  3. misamisa

misamisa Thành viên

Được Like:
    0
    Hay lắm :hug:nhưng bạn biết rằng kết hợp khoảng 4-5 cái thứ chất liệu lên cái dế của bạn mà không có chút chút óc design thì nó thành cái gì hun? ít nhất ngà voi đi với da, đồng đi với gỗ là không được rùi, chưa kể cái nhựa hay kim loại của cái vỏ và bàn phím điện thoại của bạn làm thế nào thì nó cũng lộ chất ra nữa. Thế nên mới sinh ra cái trường MT công nghiệp. Không có ý chê gì bạn đâu nhưng nóng lòng chờ xem tác phẩm của bạn.:hug:
  4. blackprince

blackprince Guest

ha..ha...ha

Ai biu? la` tui sẽ làm hết vậy :)) tui chỉ là nhà kinh doanh, và đó là ý tưởng của tui,tui sẽ đầu tư, và thuê những người giỏi , biết sắp xếp và bố trí,hoạch định kế hoạch quảng cáo, làm website bán trực tuyến sang nước ngoài :)) là dùng 4 loại vật liệu đó,hoặc hơn, tạo ra vô số mẫu khác nhau, nhưng bạn lại nghĩ ra cách kết hợp những mẫu xấu nhất, pó tay :whew:.Gỗ , ngà voi, đá quý (loại mà dùng ghép tranh,ở đường trần quốc thảo có 1 phòng tranh đó gần góc điện biên phủ, ra đó mà xem, đẹp lắm .) .Tui nghĩ khiếu thẫm mỹ là thuộc về bẩm sinh, còn nếu đã không có, thì dù có học ở đâu cũng vậy thôi.Còn tui đã làm 1 cái rồi, 7280 bọc lưng bằng gỗ, bán được 2tr1 trong khi lúc đó, những cái khác 1t8 không bán được.Bạn có biết gỗ có bao nhiêu loại không??? có bao nhiêu vân, bao nhiêu màu không :)) căm xe, cà chít, mun, xoan đào, giáng hương.sao bạn nghĩ là kết hợp với đồng là sẽ xấu ????chọn gỗ mun màu đen,sơn mờ thật mịn dùng đồng màu sáng,gần với màu của vàng 18k khắc lên trên miếng đồng họa tiết tinh xảo thi` còn xấu không??? nếu tui đưa hoa văn trên google search ra, đảm bảo với 100.000 có người làm cho tui giống y hệt.:D còn nếu làm chục cái, giá chỉ còn 30.000. :)) Xin lỗi bạn hen, nhà tui làm gỗ, chuyên xuất khẩu sang hàn quốc và nhật bản.Xử lý gỗ sao cho đẹp, có độ sáng bóng thì bạn khỏi lo giùm.Bạn có biết điều này không ???? vỏ nhựa của dtdd không thể sơn loại sơn cứng nhất, bóng nhất được, vì nó không giữ được và sẽ tróc ra .Còn Gỗ thì nó sẽ bám những loại sơn này.Nhà tôi lót bằng gỗ căm xe, sơn pu bóng cứng, 3 năm đi trên nó , còn chưa làm nó trầy, bà giúp việc lau nhà, kéo lê cái xô phía trên còn không trầy.Đó là ưu điểm đó :)) Bạn nè, nếu bạn có 3000 usd, đưa đây, tui đưa cho bạn 1 cái máy, bất cứ bàn phím nào, nó cũng làm ra bằng gỗ, hay sắt được hết.chứ bạn nghĩ tui điên hay sao mà ngồi cả buổi để khắc cái phím bằng tay.Còn nếu tui làm, ban đầu sẽ không bọc phím.Mà tui thấy bạn cũng hơi bắt bí tôi đóa, có ai đi sơn dthoại ,hay bọc gỗ, mà đòi bọc luôn cái bàn phím. ??? tui trả lời vậy bạn vừa lòng không ???:p ah` nè còn sợ hư vỏ, thì dán keo trong trước nha :)) dưới lop' vỏ gỗ, có keo trong hay không, không quan trọng :)) ah quên, tui có 1 người bạn làm điêu khắc,nhà tui chuyên làm gỗ xuất khẩu và mý nghệ, lại có một người bạn chuyên làm giày da( tiệm có kinh nghiệm lâu năm, có thể bọc được d thoại bằng da)
  5. blackprince

blackprince Guest

hix, cho hỏi 1 cái !!!

misamisa là con gái huh ??? nếu là con gái,thì không cãi nhau nhé, không cần đưa 3000 usd đâu :D sorry.tại hơi weee :D
  6. anhduy2005

anhduy2005 Thành viên

Được Like:
    2
    tui tinh op go len vo dt khong biet co cho nao nhan khong ha:))

Chú ý TV có dấu bạn nhé!
  7. soidien82

soidien82 Thành viên

Được Like:
    0
    Hà nội hàng nào nó sơn chuẩn nhất hả mấy bác.171 Tôn Đức Thẵng cũng được nhưng có vẻ đắt quá.Con P910i của em hỏi sơn lại nó đòi 200k chưa trang trí
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.