[Trí tuệ] Kỹ xảo quan sát khi chơi Phỏm trong game iOnline

Thảo luận trong 'Android: Trò Chơi' bắt đầu bởi quynhbth, 6 Tháng bảy 2015.

1. quynhbth Thành viên

Chơi Phỏm là game chơi bài kinh điển từ lâu và được có mặt trong game ionline. Nó có mặt hầu hết các ngóc ngách trên thế giới và trong hầu hết các lứa tuổi. Game chơi bài trí tuệ này được ứng dụng trong các sòng bài mang tính chất ăn thua. Giờ đây nó còn xuất hiện một cách rất công khai tại các sòng bài trực tuyến nhằm phục vụ cho nhu cầu của những con nghiện cờ bạc.

Chơi Phỏm đòi hỏi người chơi phải có khả năng suy luận vốn có của mình để phán đoán, để cảm nhận, để suy luận và để quyết đoán trong từng hành động. Giải trí bằng chơi bài phỏm là một sự lựa chọn thông minh. Tuy nhiên nếu thái quá sẽ làm cho bạn dễ dàng bị nghiện và khó dứt. Trong cuộc chơi mang tính chất ăn thua để tránh khỏi những việc thua tiền thì mỗi người chơi cần phải nghiên cứu ra một vài cách chơi độc quyền. Sau đây là một số kỹ xảo về cách chơi phỏm cần biết.

Thông thường mọi người chơi cùng sẽ để ý cây bài bạn bốc lên sẽ được xếp vào đâu trên bài bạn hay bạn sẽ đánh đi ngay. Nhưng bạn nên cầm lá bài cắm linh tinh trên bài mình vì nếu bạn bốc bài và đánh đi ngay, làng sẽ có cơ hội căn cứ vào lá bài đó để phán đoán. Do đó sẽ không để đối thủ đoán được chiều hướng bài của mình có thay đổi hay không khi có mặt một cây bài mới.

Hầu hết các bài trong tay của người đó. Căn cứ vào điều này người chơi sẽ dựa vào bài mà người khác đánh ra để phán đoán, đôi khi mình phải biết hy sinh, mình phải biết xé bài đánh để đánh lạc đối thủ.

Một điều nữa khi chơi phỏm ở ionline là bạn cần chú ý quan sát những lá bài lớn. thông thường người chơi hay đi những quân bài lớn để giảm điểm. Vậy nếu bạn có cạ chờ những quân bài đó thì cơ hội là khá lớn. Còn nếu không thì hãy biết cách tẩu thoát những lá bài đó để tránh bị nhiều điểm.

Vài điều về kỹ xảo quan sát khi chơi Phỏm trên đây hy vọng sẽ giúp bạn chơi bài hiệu quả!

Tải về
    >>> tai game ionline cho android