Thảo luận Làm lại SIM đã lâu không sử dụng

Thảo luận trong 'VinaPhone' bắt đầu bởi created, 16 Tháng hai 2011.

1. created Thành viên

Hi all.
    Mình có 1 SIM vina trước đây dùng 2-3 năm gì đó, nhưng từ khoảng đầu 2009 đến giờ không sử dụng nữa. Giờ có nhu cầu sử dụng lại thì không tìm lại được, hạn sử dụng còn đến tầm 2014 gì đó, giờ mình call thử thì báo "không liên lạc được", login ở vinaphone.com.vn vẫn ok nhưng dùng chức năng tra cứu lịch sử cuộc gọi thì không tìm đc gì. Giờ mình vẫn có thể nhớ đc vài số hay gọi (tất nhiên ko phải là các số gọi gần nhất), với trường hợp này liệu có thể làm lại SIM đc ko các pac ? Hoặc pac nào có khả năng làm đc xin giúp em nhé, sẽ có hậu tạ :)

Thanks
  2. Vina_mem

Vina_mem Ex-Mod

Được Like:
    1,421
    Theo nguyên tắc thì trường hợp này không làm lại được rồi bạn ạh .Cảm ơn bạn.
  3. xcite

xcite Thành viên

Được Like:
    6
    sao lại không làm lại sim được nhỉ?
    Vậy vinaphone bắt khách hàng đăng ký tên, tuổi, số CMT để làm gì?

trước đây mình bị cháy sim viettel, ra cửa hàng các em ấy bảo liệt kê mấy số gọi gần nhất, nhưng mình bảo CMT để không ah.
    Vậy là không cần khai mấy số gọi gần nhất (làm sao mà không nhớ cơ chứ), vẫn làm được đấy thôi
  4. NSH

NSH Thành viên

Được Like:
    3
    Theo nguyên tắc không khai đc số đã gọi (hoặc nhà mạng chỉ tìm đc các số đã gọi trong 3 tháng gần nhất) nên không làm lại đc phải ko bạn?
    Số Vina của mình ngày trước bị mất, đi khai các số đã gọi. Mấy em nhân viên ở điểm HQViệt chỉ đồng ý mấy số đã gọi trong 3 tháng gần nhất.
  5. xcite

xcite Thành viên

Được Like:
    6
    nếu không dùng CMT dể làm lại sim được, thì bạn có thể login vào web rồi nhắn tin có tính phí đi.
    Nhớ là phải tin nhắn có tính phí đấy nhé => vậy là có số gọi ngay ấy mà
  6. b14ckh013

b14ckh013 Thành viên

Được Like:
    2
    số không liên lạc được thì không nhắn tin có tính phí !
  7. anquang

anquang Thành viên

Được Like:
    114

Mình đã từng bị mất sim 1 Vina kiểu này và đã đăng ký Portal nhưng nhắn tin và ra làm lại không được. Nguyên tắc Tổng đài viên yêu cầu phải có cuộc gọi mới xác định 5-10 số gọi đi gần nhất.
  8. xcite

xcite Thành viên

Được Like:
    6
    liệu TK có còn tiền không?
    Bạn nạp tiền vào TN qua VNPay, hgoawcj chuyển tiền vào sim đó
    rồi login web, nhắn tin có tính phí đi
    alophone thích bài này.
  9. alophone

alophone Thành viên

Được Like:
    81
    cách đó dùng được với sim vừa "cắt" gần đây thôi

nhưng bác chủ này nói cách đây 2 -3 năm, nếu nó bị khoá 2 chiều thì "khó lòng" lắm bác ạ

cách tốt nhất cứ thử rồi mới biết được bác ạ!
    biết đâu bác làm lại được!
  10. snaptu

snaptu

Được Like:
    2,297
    Đó là qui định của Bộ TT-TT bác ơi :( Tuy nhiên, vài nơi NV sẽ linh họat xử lí, không cứng nhắc.:x