Xin giúp Làm ơn tắt gói GPRS theo ngày dùm mình!

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi sptt33, 12 Tháng chín 2012.

1. sptt33 Thành viên

Thật sự mà nói mình đã gọi lên tổng đài 199 nhiều lần, mỗi lần gọi lại trình bày rất đầy đủ tình trạng, và đáp lại mình đều là những phương án chung chung ko giúp j được cho mình nên đành lên đây cầu cứu. Mong có bạn kĩ thuật nào đủ khả năng giúp mình! Mình xin trình bày đầy đủ sự việc như sau :

- Ngày 11/09 lúc 7h sáng mình truy cập GPRS vào web BÌNH THƯỜNG như từ trước tới nay mình vẫn xài. 7h30, mình huỷ gói GPRS theo tháng (30k) để ĐK lại vì mình muốn cộng Mb vào TK GPRS luôn để xài. Tuy nhiên, mình ko huỷ đc DV. Tin nhắn trả về là : Hiện tại, gói GPRS theo tháng CHƯA SẴN SÀNG!! Sau đó mình nghĩ là ĐK gói GPRS theo ngày để dùng tạm vài ngày chờ gói GPRS tháng nó cộng Mb! Thế là *144*2#. Kết quả trả về tin nhắn CHƯA SẴN SÀNG y hệt như trên !!! - 8h, mình gọi tổng đài 199 cầu cứu. Họ bảo chuyển cho bên kĩ thuật. - 8h15 1 số 099 gọi cho mình thì mình có trình bày nguyện vọng là HỦY GÓI THEO NGÀY và ĐK GÓI THEO THÁNG vì thực sự mình muốn xài gói GPRS theo tháng! Đồng chí đấy cũng hứa hẹn là làm giúp mình.

- Đến 12h trưa 11/09. Khi mình đi làm về thì mới check *102#. Thấy cộng 3GB, tức là gói GPRS theo ngày! Tiếp tục *144*3# ok, "QK đang sử dụng gói GPRS ko GH theo ngày". Nhưng KO THỂ KẾT NỐI VÀO MẠNG được nữa!!! Lại gọi tiếp lên tổng đài, làm đủ mọi cách tổng đài hướng dẫn lưu cấu hình, nhập pin 1111 (nói thật cái này mình quá quen, có phải mình mới dùng GPRS đâu ) VẪN KO KẾT NỐI ĐƯỢC!@@ Lúc đấy nghi hay là ĐT mình có vấn đề, tháo sim lắp thử sang máy khác thì kết quả Y NGUYÊN KO THỂ KẾT NỐI. Mình tin là do sim hay số của mình đã có vấn đề !

- Ngày 12/09. Quá nản do đã thử kết nối nhiều lần vào những thời điểm khác nhau trong ngày đều ko được. Tiền tiếp tục bị trừ do gói GPRS theo ngày. Mà HỦY CŨNG KO ĐƯỢC vì "GÓI GPRS THEO NGÀY CHƯA SẴN SÀNG". Mình gọi lên tổng đài 199, trình bày nguyện vọng TẮT GIÚP MÌNH GÓI GPRS THEO NGÀY. Lại chuyển về bên Kĩ thuật. Xong mình thấy họ cũng ko làm được j hơn ngoài 2 cái tin cấu hình GPRS cũ rích, mình lại lưu lại cấu hình họ gửi và vẫn ko thể truy cập GPRS.

Vì thế, cho tới giờ phút này, mình post bài lên forum chỉ có 1 nguyện vọng duy nhất như trên tiêu đề đó. LÀM ƠN TẮT GÓI GPRS THEO NGÀY DÙM MÌNH! Mình quá mệt mỏi vì Tổng đài lẫn Kĩ thuật đều ko thể giúp mình kết nối GPRS. Thậm chí việc duy nhất mình nhờ họ là hủy ĐK GPRS theo ngày họ cũng ko làm cho mình. THẤT VỌNG với Beeline lắm! Mong ai hỗ trợ Beeline đọc được và giúp mình ! Cảm ơn ! (số của mình là 09960sáu9990 )
  2. luckyboy9xnb

luckyboy9xnb Thành viên

Được Like:
    6
    tat gui 144 ban a
  3. luckyboy9xnb

luckyboy9xnb Thành viên

Được Like:
    6
    truong hop nay chac ban phai huy di roi dang ki lai
  4. ket_noi_cdma

ket_noi_cdma Nick Vi Phạm

Được Like:
    16
    bác chủ topic dùng hết 30gb 1 tháng ý ạ? theo tính toán của em thì không ai có thể dùng hết 3o gb 1 tháng được cả
  5. phamvanluong

phamvanluong Thành viên

Được Like:
    36
    Tôi dùng ko để ý, nhưng có 1 lần hình như là hết 30g thì phải, vì trong tai khoản con tiền, ko làm gì, tự nhiên tổng đài báo về tk con ít hơn 3000. Khó hiểu.nhưng vì tk mình còn ít tiền( khoảng hơn 10 ngàn) nên ko quan tâm( tí ra mua thẻ nạp) mình tiếp tục vào mạng 1 lúc thấy ngắt kết nối. Tra tk = 0₫. Trường hợp của bác chủ thớt sử lý như sau: 1. Tắt gprs ngày; soạn tin nhắn tat gửi 144. 2. Đăng ký nối gprs tháng( đăng ký nối đc nhé. Bạn sẽ lạu có 30 g mới và 30 ngày + nối với thời hạn cũ. vị tri là hơn 30 ngày) soạn tin bat gữi 145