Xin giúp Làm sao để chụp ảnh màn hình trên laptop HPdv2000?

Thảo luận trong 'Laptop: Kiến Thức & Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi south_dragon, 11 Tháng năm 2009.

1. south_dragon Thành viên

Hiện mình đang có 1 em lap HP dv 2000, win vista. Nếu như không xài soft chụp ảnh màn hình, thì có cách nào khác khi cần ko? Ở PC thì có nút Print Screen thì vọc đc ngay. Nhưng trên bàn phím lap của con này thì ko thấy có phím đấy, thấy có phím insert (prt sc) của lap mà làm các động tác tương tự như trên PC thì lại không được. Ai biết xin chỉ dùm. Thx trước!
  2. akito1

akito1 Thành viên

Được Like:
    44
    bro fải bấm thêm fím chức năg của lap nữa, kế bên fím ctrl [fn thì fải]
    south_dragon thích bài này.
  3. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    Bấm fim FN + insert rồi ctr v vào paint là dc bác ạ!! fim fn nằm ở cạnh fim ctrl bên tay trai!!
    south_dragon thích bài này.
  4. laotahoang

laotahoang Thành viên

Được Like:
    476
    Vista có riêng phần chụp màn hình rất pro, hơn hẳn nút Print Screen nha bạn: đó chính là Snipping Tool. Bạn vào Start/All Programs/Acessories/Snipping Tool. Dùng cái này sướng lắm :D
    baby heo thích bài này.
  5. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    Year,cám ơn bác nhé!! mới thử và bít cái này!! đúng là rất pro, cắt bất cứ phần nào cũng dc,mau lẹ chứ ko như print!!:D:D:D
  6. laotahoang

laotahoang Thành viên

Được Like:
    476
    Trước kia khi xài XP mình hay dùng chương trình Snag it gì gì đó, dùng chụp, cắt màn hình rất tốt. Nhưng mà khi xài Vista thì chỉ cần Snipping là đủ :D