Xin giúp Làm sao để tải ứng dụng, game từ Appstore ....?

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Vladjka, 30 Tháng tám 2011.

1. Vladjka Thành viên

Mình vừa mua một con htc Incredible chưa biết hết cách sử dụng ra sao, mong anh em chỉ giáo .
    Bên mục games cho Andoid ví dụ như là topic :
    [Super HOT] Trọn bộ 30 games của hãng Gameloft cho Android (14/8/2011)
    Các link tải đều ở apptore.vn :
    http://appstore.vn/a/index.php/home/app/370
    Ai có thể giải đáp cho mình 1 số điều ko :
    1. Tải ở đây thì khác gì so với việc tải trực tiếp từ Market trên điện thoại, những ứng dụng, games này đã được ..... hay gì chưa, tại nếu tải từ Market sau khi tải data về rùi nó bắt trả tiền để mua bản full hoặc chơi bản free nhiều giới hạn.
    2. Làm sao để tải đc link từ appstore, trên đó mình chỉ thấy hướng dẫn cho iPhone chứ ko hề thầy nói làm sao để tải cho Android.
    Trên appstore sau khi mình ấn vào Tìm link tải, nó ra 1 list cả link, nhưng sau khi ấn vào thì lại quay trở lại mục Tìm link tải ? Vậy là sao , liệu có phải là tải khoản của mình chưa được nạp tiền , nhưng những link đó mình nhìn bên cạnh giá hình như đều là 0 Tym .

:(( Ai có thể trả lời, giải thích giùm mình với
  2. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    1 là market là ứng dụng free có kèm quảng cáo hoặc là ứng dụ tính phí bạn phải trả tiền
    2 là khi nhấn vào nó sẽ ra 1 hay 2 link gì đó tuỳ , bạn chỉ cần chọn 1 link nào bạn thích và download bình thường , file down trên đó đc lưu lại trong máy ( trên market ko lưu lại thì phải ) , appstore đã có luôn cho android rồi nên bạn yên tâm , game hay soft trên appstore là full ko à :D
    Còn Tym ( cũng tương tự như bạn nạp card có tk để mua vậy ) nhưng đa số là free hết , mình chỉ thấy book là cần Tym để mua thôi
  3. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Có nhiều phần mềm chợ đen, các bạn tham khảo nhé.

Có thể dễ dàng tìm và download các phần mềm có vừng hoặc phần mềm Pro ở chợ đen mà không mất phí.
    Đó chính là điểm lợi hại của Android so với IPhone.
    Truoc có Appplanet, giờ thì dùng Blackmart Alpha.