làm sao unlock 3G FW 3.1.3 mà vẫn giữ baseband

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi zenhang, 5 Tháng bảy 2010.

1. zenhang

zenhang Thành viên

Được Like:
    0
    uhm để mình check lại . mình chạy gốc OS gốc 4.0 . nếu chạy custom Os 4.0 thì theo bác thieu.bocap , phải đưa về DFU mode mà phải bằng chương trình Pwn Tool ji đó . Chương trình ấy có cái nào cài dc cho Win không bachtung hay chỉ cho Mac
  2. bachtung2008

bachtung2008 Thành viên

Được Like:
    63
    đưa về DFU dùng tool cũng được hoặc là dùng tay làm cũng được .
    Cách làm bằng tay là : bạn nhấn đồng thời 2 nút power và home cho đến khi máy tắt rồi bạn bỏ tay ở nút power ra , tay ở nút home vẫn dữ . khi thấy máy nhận iphone rùi thì bỏ ra ( nghe tiếng báo nhận thiết bị và nhìn trên màn hình ) .
    khi đó máy sẽ có hình cọng cáp và itune .
    đơn giản mà :)
    muốn thoát khỏi thì dùng tool TinyUmbrella 4.00.54 ở đây http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/ .
    nhấn " Kick device out of recovery " ( đợi thiết bị nhận iphone đã nhé )
    còn cái vụ wifi bạn thử reset lại cái network setting (network ->celluler data network-> reset )
    zenhang thích bài này.
  3. zenhang

zenhang Thành viên

Được Like:
    0
    bạn bachtung cho minh hỏi
    mình làm theo hướng dẫn này bên tinh tế nhưng bước cuối không biết chép vào thư mục nào cho MobieInstallion chạy hết
    http://www.******.vn/forum/showthread.php?+t=27117
    mình xài 3G FW 3.1.3 đã jailbreak bằng Spirit

Để Cut hoặc Copy Files cho iPhone bạn thường dùng 3 chương trình sau: WinSCP, iPhone Browser hay iBrickr. Nhưng ở mỗi chương trình có cái hay cái dở riêng, mình xin Share 1 cách khác (do mình học hỏi ở các diễn đàn iPhone khác) để quản lý files trên iPhone 1 cách tiện lợi nhất.

+ Trước tiên các bạn Download & Install chương trình ToTal Commander (1 chương trình quản lý file khá hữu dụng cho Windowns nay đã tương thích với iPhone ): http://www.ghisler.com/download.htm
    + Sau đó Download File đính kèm ở cuối bài viết, giải nén ra Cut Folder T-PoT.0.2 Paste vào đường dẫn đã cài đặt Total Commander hay ở đâu đó cũng được
    + Mở chương trình Total Commander chọn "Configuration" -> Options sau đó chọn Tab "Plugins" chọn Configure ở Box "File system plugins (.WFX)" -> Add file "T-PoT.wfx" (trong thư mục T-PoT.0.2 đã giải nén) rồi OK. Đóng Total Commander
    + tới bước này hay đây kết nối iPhone với PC qua USB sau đó mở Total Commander, bạn sẽ thấy 2 Box có chứa các ký tự sau "[-c-]" chọn "[--]" sau đó chọn [t-pot]. Thư mục của iPhone hiện ra, vậy là bạn đã có thể Cut hay Copy files cho iPhone được rồi đó. Chúc vui nha

Ưu điểm: ko cần Wifi, Transfer files tốc độ khá nhanh (thích hợp để Copy các file có dung lượng lớn, hay nhiều file cùng lúc vd: Books, ISO, SummerBoard Themes ..v.v) giao diện dễ sử dụng
    Nhược điểm: ko SET FILE PERMISSIONS = 0755 được ..v.v
  4. bachtung2008

bachtung2008 Thành viên

Được Like:
    63
    bạn muốn dùng app ******* phải không ? nếu thế thì
    bạn nên dùng wifi cho đơn giản , vào cydia add source của diễn đàn rùi cài cái app " AppSync for Os 3.1 " là có thể dùng được cái app ***** .
    còn không có wifi thì khổ hơn chép cái MobieInstallion vào đường dẫn sau
    System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.framework . rùi reboot iphone lại là được .
  5. zenhang

zenhang Thành viên

Được Like:
    0
    mình có cái 3G Fw 3.1.3 đưa về DFU rùi mà chạy custom 4.0 dính lỗi 1601 là sao nhì .T_T
  6. bachtung2008

bachtung2008 Thành viên

Được Like:
    63
    dùng itune gì vậy ?
    lên 4.0 phải dùng 9.2 mới được nha .
    zenhang thích bài này.
  7. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    DFU là FW Gốc , Restore mode là Custom FW nói này nhiều lần rồi mà ?
    zenhang thích bài này.
  8. zenhang

zenhang Thành viên

Được Like:
    0
    mình thấy bác thieu,bocap nói là dùng chế độ DFu mình làm thử thì dính lỗi 1601 ^_^ cám ơn 2 bạn nhiều
  9. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Restore o chế độ bình thường hoăc chế độ recovery mode trên windows với custom FW.
    zenhang thích bài này.
  10. zenhang

zenhang Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn bác thieu bocap mình làm ở recovery hiện dính lỗi 1604 T_T