Toàn Quốc Lắp dàn Entertainment system, cần tư vấn chọn mua TV OLED cao cấp

Thảo luận trong 'Sản Phẩm & Dịch Vụ Khác' bắt đầu bởi quanhoca, 25 Tháng một 2015.

1. quanhoca Thành viên

Chào các bác, chuyện là nhà em vừa mới ăn tân gia mừng năm mới, nhà xây xong mà còn trống trải quá nên vợ chồng em bàn nhau lắp dàn giải trí, vừa đẹp nhà vừa có chỗ sinh hoạt gia đình. Nghe nói dạo này thị trường có thế hệ tivi OLED màn hình cong hay hay nên 2 vợ chồng cũng định bụng sắm 1 em, khổ nỗi nhà em mù công nghệ, các bác nào pro mấy vụ này thì tư vấn hộ nhà em cái nhé. Chân thành cảm tạ hehe
  2. tomy28

tomy28 Thành viên

Được Like:
    14
    Thị trường thiết bị này vẫn còn khá mới mẻ. Ra điện máy là có ngay thôi. Giờ nhiều tivi cao cấp quá nên cũng chẳng còn phân biệt được cái nào cả.
  3. bear77

bear77 Thành viên

Được Like:
    12
    Hôm trước em xem trên sohoa.vnexpress.net thấy em EC930T của LG được giải tivi của năm đấy. Bác nghiên cứu thử xem. Thằng bạn thân em cũng đang xài em đấy, sang nhà nó xem phim hay xem đá bóng thì phê lắm! Cả bọn cuối tuần hay kéo sang nhà nó coi ké tivi đấy hihi
  4. hugi99

hugi99 Thành viên

Được Like:
    9
    Tivi Oled thì đẳng cấp, nhiều người muốn mà không có đây, trong những người đó có mình đây, ngưỡng mộ ghê
  5. banda20

banda20 Thành viên

Được Like:
    34
    Màn hình cong vài bữa cũng chán thôi, nếu khá giả thì rinh về để giữa nhà cũng thấy sang và lạ nha.
  6. boysion88

boysion88 Thành viên

Được Like:
    25
    Nhà em cũng đang xài OLED của LG. Bác thớt cứ ra ngoài cửa hàng điện máy tìm cái OLED mà ngắm rồi quyết định cũng không muộn. Em đoán là bác cũng ưng cái bụng thôi ấy mà :D
  7. oisusu

oisusu Thành viên

Được Like:
    32
    Thông số kỹ thuật là các thông tin thể hiện khả năng và chất lượng của một chiếc TV. Hãy lưu ý vấn đề đó, những gì thắc mắc thì nên ghi chú lại tìm hiểu kỹ.
  8. duonghoainghi

duonghoainghi Thành viên

Được Like:
    25
    Bác chủ thớt thử tham khảo review của trang CNET này nè: cnet . com/au/products/lg-55ec9300 LG 55EC930T được chấm là Excellent đấy. Khoan nói vụ chất lượng hình ảnh, riêng cái kiểu dáng đẹp, màn hình cong thì đặt trong phòng khách thôi đã trông rất sang. Nhà bác biết đâu sẽ "sáng" nhất xóm đấy =))
  9. táyontuyet

táyontuyet Thành viên

Được Like:
    35
    Tivi màn hình cong nâng cao những trải nghiệm về mặt hình ảnh, người xem sẽ có cảm giác bị bị vây quanh bởi hình ảnh trong màn hình. Nếu tivi 3D đem các vật thể trong màn ảnh đến gần với bạn hơn thì màn hình cong sẽ đưa bạn vào trong thế giới của khung cảnh, bạn sẽ cảm nhận như mình đang thực sự sống và hòa nhập vào đó.
  10. nani89

nani89 Thành viên

Được Like:
    47
    Mình hay đọc tin công nghệ, bữa thấy TV OLED LG đoạt được giải TV tốt nhất năm của sohoa.vnexpress. net kìa bác thớt. Với cả mấy TV OLED LG gần đây cũng đoạt cả giải Best of CES ở hội chợ CES 2015 nữa đó bác http: //www . engadget . com/2015/01/17/best-of-ces-2015-awards-tv-product-lg-art-slim-4k-oled-tv/