LEN LÉN Phát hiện máy bắn tốc độ bằng điện thoại Nokia

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TỔNG HỢP, ỨNG DỤNG KHÁC' bắt đầu bởi Hà Anh Thiện, 22 Tháng hai 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Các bạn oi mình vừa lên mang sưu tầm được cách phát hiện sóng của "máy bắn tốc độ" bằng điện thoai Nokia nè.Từ nay mấy tay lái lụa khỏi sợ CSGT nữa rồi nha!
    6/ Phát hiện máy bắn tốc độ - Nokia Speed Trap Detector Urban Legend spread by Nokia Engineers
    Máy nokia của bạn có thể được lập trình để pháp hiện ra sóng của máy bắn tốc độ – Không hoạt động trên 7710
    Các bước cài như sau:
    1. Vào Menu – "Tools"
    2. Chọn "Settings". Chọn "security settings"
    4. Chọn "Phone and Sim"
    5. Chọn "Closed user group" và set thành “On”
    6. Nhập giá trị 00000 (5 số 0)
    7. Nhấn ok
    8. Nhấn back để trở về màn hình, trong vài giây máy bạn sẽ hiện ra một màn hình ra-đa với 5 số 0 bên cạnh nó. Thế là khởi động xong.
    Chú ý:
    1/ Cái này là mình copy trên mạng, nếu thử làm mà máy bị sao thì không phải lỗi của mình nhé!Tuy nhiên mình cài xong mà ko thấy sao cả. Chỉ không biết là có hoạt động không thôi.
    2/ Một số máy có thể cài đặt hơi khác một chút
    3/ Khi phát hiện ra sóng của súng bắn tốc độ, máy sẽ báo cho bạn biết bằng âm báo của mặc định của tin nhắn.
    4/ Chỉ có máy của Nokia là có chức năng này.
    5/ Trước khi cài bạn phải tắt chức năng "Cell phone info display" bằng cách vào Menu - Tool - Setting – Phone Setting – Cell Info Display.
    6/ Mỗi lần tắt máy thì bạn lại phải khởi động lại bằng cách làm theo 8 bước nêu trên,và số 00000 là mặc định.
    7/ Cái này nằm trong một list dài các TRICKS bí mật của máy Nokia.
  2. n2ln2l

n2ln2l Thành viên

Được Like:
    82
    Tui chưa chạy thử kiểm tra nơi. Tui mlamf như trên thì thấy có "Group 0" ngay dưới biểu tượng khóa bàn phím. Không biết thật không nữa. Nếu vậy thì NOKIA đắt hàng rồi còn mấy bác CA thất nghiệp rồi =D>. Mà nhân nói chuyện này cho Xì pam tí xíu : tối nay mới đi chơi về thấy mà gai cả mắt, ông CSGT thì ngồi trong xe ôtô còn bác tài của một chiếc xe thì phải đứng ngoài cạnh cửa sổ xe (cửa vẫn đóng, chỉ hạ kính xuống thôi) mà năn nỉ ỉ ôi gì đó, thế mà lên TV thì thấy xuuống xe chào .. choảnh chẹo thật~X(~X([-O<
    theanh_2000 thích bài này.
  3. hackerKD

hackerKD Thành viên

Được Like:
    0
    chỉ thấy chữ Goroup 0 ở góc trên bên phải màn hình
    Máy N72 thế đó >"<
  4. cutebom

cutebom Thành viên

Được Like:
    17
    cái này nên test thử đẫ anh ui xem kết wa~ thế nào hoạt động có ổng định hôk :-? cái này mà tốt thì mầy t hugO có mà thất nghịp :p dù sao vẫn vote cho a :)
  5. Buitoan091

Buitoan091 Thành viên

Được Like:
    261
    có tin đc ko vậy?
    phát hiện thông qua nhw thế nào? bằng vệ tinh, ra đa hay sóng từ?
    chỉ bị bắn tốc độ khi đi cùng chiều với công an tức là đi qua rồi mới bị bắn tốc độ còn đi ngược chiều thì ko bị bắn đâu, chỉ bị bắn cùng chiều với công an mà thôi
    cho nên nếu dùng được thì phải phát hiện việc đó cách xa chỗ CA bật máy bắn tốc độ tối thiểu là 100m trở lên
    như vậy mới kịp xử lý tình huống và giảm tốc độ
  6. waitforme.vt2004

waitforme.vt2004 Thành viên

Được Like:
    6
    cái này tui thấy nghi nghi.cài xong tui thấy chữ group 0
    mà cũng chắc có cơ hội để thử,tại tui ở tp
    khi mà dùng cái này chắc bị công an phát hiện trước khi máy phát hiện máy bắn tốc độ quá. mà chỉnh kiểu này có tốn pin lém hông vậy?:-q
  7. bom_GT

bom_GT Thành viên

Được Like:
    0
    "Cell phone info display" của máy 7610 thì ở đâu vậy nhỉ?
  8. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Hình như cái này hiển thị Cell sóng nơi máy đnag hoạt động thôi. Trước đây có phần mềm TrạckID cũng có chức năng tương tự, nhưng hiệu quả rất ít!
  9. bom_GT

bom_GT Thành viên

Được Like:
    0
    máy của em nó chỉ hiện như thế này thì có đc ko anh

Các file đính kèm:

10. zzchaolegionzz

zzchaolegionzz Thành viên

Được Like:
    5
    co thiết bị gì khác để phát hiện không.ở đây ko có máy bắn tốc độ:))
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.