Lên mạng bằng 3G

Thảo luận trong 'MobiFone' bắt đầu bởi Nguyễn Xuân Nguyên, 20 Tháng tám 2014.

1. Nguyễn Xuân Nguyên Thành viên

Mọi người cho em hỏi xíu ạ, vì em mù về điện thoại lắm, chỉ biết mua về dùng thôi:sad:
    Trước đây em dùng con LG GS290 ko có wifi, có đứa bạn tải giúp cho opera mini.Em dùng sim sv mobi 1 tháng cho 20k và mấy chục MB đó.Sau này sim hết cho tiền và MB em vẫn lên mạng được và tốn rất ít tiền,1 tiếng chỉ khoảng 2,3k.(chủ yếu vào face và đọc truyện).Em cũng ko đăng kí gói cước 3G gì cả .H em được lên đời con LG L70 Dual, em lên mạng bằng"kết nối dữ liệu",cũng vẫn sim đó lên 10 phút chỉ đọc báo mạng mà bay mất 50k:sosad:.Lắp một cái sim vina vào máy cũ để thử thì thấy vẫn tốn ít tiền như trước.Mọi người giải thích giúp em vs????
  2. hongden87hp

hongden87hp Thành viên

Được Like:
    22
    Chắc do máy mới của bác có các ứng dụng chạy ngầm hoặc các ứng dụng liên tục cập nhật do đó khi bác bật dữ liệu truy cập mạng lên là các ứng dụng đó ngốn data của bác đó. Nói chung là theo kinh nghiệm của mình thì nếu mình dùng máy đời cao thì mình không xài gói opera mini mà mình đăng ký gói MIU và truy cập trên opera thôi.
    Nguyễn Xuân Nguyên thích bài này.
  3. cocacola96

cocacola96 Thành viên

Được Like:
    1
    Tớ nghĩ là máy ĐT mới của bạn hỗ trợ tốc độ cao, truy cập nhanh nên mất nhiều dung lượng.Máy cũ truy cập chậm thì mất ít dung lượng nên như vậy :))
  4. Bạch Dương

Bạch Dương Thành viên

Được Like:
    26
    Đó cũng là 1 phần lý do, tuy nhiên thì mình thấy ý kiến của bạn hongden87hp là lý do lớn hơn. Trước dùng máy không có hệ điều hành, dùng opera sướng luôn sau chuyển sang máy hệ điều hành android theo dõi dùng opera thể nào cũng bị trừ ngoài gói hóa ra là do máy mình nó cứ cập nhật ứng dụng rồi ứng dụng chạy ngầm...Thế là chuyển qua dùng gói MIU cho lành.
    Nguyễn Xuân Nguyên thích bài này.
  5. frmbt1

frmbt1 Thành viên

Được Like:
    8
    Máy cũ chỉ dùng GPRS, máy mới xài data tốc độ cao chăng, vì trước kia mình dùng gprs cả tháng cũng chả hết vài chục MB đâu
  6. thuyduong977387

thuyduong977387 Thành viên

Được Like:
    19
    Nhớ cái quả em dùng con samsung 2 sim 2 sóng GT E22222 dùng opera cả tháng truy cập web với fb các thứ không hết 35Mb tặng sim sinh viên, em chuyển sang con samsung galaxy S3 dùng truy cập web được 2 trang đã báo hết dung lượng KM. Hic. Hóa ra truy cập mạng bằng con S3 nó ngốn dung lượng ác quá, lại thêm mấy cái ứng dụng em cài nó cứ tự động cập nhật thế là data của em cứ ngùn ngụt bay đi :(, nên khuyên bác chủ top 1 câu là bác mà dùng mấy con đời cao đừng xài opera mini bác ạ, chuyển sang dùng MIU của Mobifone cho lành bác ạ.
  7. duccuong91

duccuong91 Thành viên

Được Like:
    42
    Hihihi... đúng quá còn gì, mình cũng vậy, xài C3 00 thì chỉ 2g dùng cả tháng không hết 50mb, chuyể qua LG optimus GK đăng ký MIU ngay chứ không là chít, dùng có dám bật chế độ truy cập tự động đâu, máy đời cao nên càng phải biết tiết kiệm không có hết tiền thì tại mình chứ tại ai đâu!
  8. thuyduong977387

Được Like:
    19
    Nói chung là dùng điện thoại có hỗ trợ 3G thì trước khi đăng ký mấy goi Opera mini với cả Zing thì cần phải xem xét thật kỹ rồi hãy đăng ký.
  9. meoconvacuncon

meoconvacuncon Thành viên

Được Like:
    23
    he, thì điện thoại 3G thì mới dùng opera với zing chứ. Nhưng đúng là phải cẩn thận đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thật
  10. thuyduong977387

Được Like:
    19
    2G cũng vẫn dùng được mà bác nhưng quan trọng là mình phải nắm rõ được dịch vụ cũng như là thiết bị đầu cuối của mình để khi sử dụng tránh bị phát sinh cước không mong muốn.