Xin giúp Lỗi iPhone khi dùng iBrickr

Thảo luận trong 'IPHONE: PHIÊN BẢN 1.X' bắt đầu bởi trungnt09l, 4 Tháng hai 2009.

1. trungnt09l Thành viên

em mới đc ông anh tặng con Iphone 1.1.4 8G nghí ngoắi muốn cài đặt thêm các chương trình lên 4Rum tìm hiểu thấy chạy chương trình ibrickr thì chạy được một lúc nó ra màn hình đen xì toàn chữ loằng ngoằng chữ chạy rất nhanh. giờ ko biết phải xử lý thế nào mong các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em với :( :( :( em xin chân thành cảm ơn.
  2. anhsuytu

anhsuytu <b>GSM iPhoner</b>

Được Like:
    275
    bạn thử reboot chưa? Máy bạn dùng firmware mấy? Iphone 2g hay 3g?
    trungnt09l thích bài này.
  3. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Do bạn chưa đọc kỹ cách sử dụng mà lại bấm lung tung nên nó vậy. Giờ thì phải restore lại máy rồi. Cứ bình tĩnh, không quá khó lắm đâu. Ai có iPhone mà ban đầu chẳng gặp rắc rối. Hãy dành thời gian đọc những bài viết liên quan rồi bạn sẽ làm được thôi.
  4. trungnt09l

trungnt09l Thành viên

Được Like:
    1
    Sau một đêm thức trắng để mò mẫm em đã restore lại đc rùi em cài luôn bản firmware 2.2 "nghe giang hồ đồn là hoành tráng hơn", nhân tiện đây các bác cho em hỏi muốn cài đặt Games có đuôi IPA cho Iphone thì dùng cách nào vậy ? tại vì khi connect với Máy tính bằng chương trình iPhone PC Suite để cài đặt thì khi reboot lại em "chỉ thấy mỗi hình quả dứa ",thế là lại thêm một lần mất công mà dùng WinSCP thì em chưa thông thạo, đọc hướng dẫn làm y chang vẫn không được!em vào forum load được games về mà ko biết cách cài đặt chỉ sợ cài xong nó bắt reboot là tiêu em :(( em mất công mất sức quá rùi.
    Em dùng Iphone G1 hay G2 em ko biết chỉ thấy ghi là 8G :(:-??tại noob mà hi hi.
  5. quocthaiE6

quocthaiE6 Thành viên

Được Like:
    2
    muồn cài ipa thì bạn dùng itunes luôn, bạn nhấn đúp vào phia .ipa thì tự động nó nhảy vào apllication của itunes thôi và lúc đó thì bạn đồng bộ thôi. CHÚ Ý máy bạn phải cài mobileterminal và OpenSSH mới cài được ipa nha,(muốn cài 2 cái trên thì bạn vào cydia cài nhe)
  6. trungnt09l

trungnt09l Thành viên

Được Like:
    1
    khắc phục lỗi Reboot treo máy thì làm thế nào vậy anh ?