Xin giúp Lỗi khi JB 3gs world iOS 4.3.2 bằng redsn0w_win_0.9.6rc12

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi OneWay82, 18 Tháng tư 2011.

1. OneWay82 Thành viên

Chào các bác,
    E JB 3gs world (FW 05.16.02) iOS 4.3.2
    bằng redsn0w_win_0.9.6rc12 theo hướng dẫn. Tuy nhiên khi đến bước rebbot giữ phím Home và nhả Power để reboot lại iphone thì chương trình redsn0w báo lỗi như hình sau:
    Vậy lỗi này là do đâu ạ, e nhờ các bác giúp đỡ. Tks all.
  2. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    bạn thử làm theo cách này nhé. Click chuột phải vào redsn0w chon properties-Compatibility. Sau đó tick vào run this program.....rồi chọn Windown XP (SP3) xem có dc ko nhé.
    OneWay82 thích bài này.
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Việc gặp lỗi như trên bác có thể làm theo @thinhhp xem sao.
    Bỏ qua việc gặp lỗi như trên.

Bác đã check SHSH xem phone 3GS đó có SHSH cho FW 4.3.1 hay không? Hiện nay APPLE vẫn còn đang cho sign SHSH FW 4.3.1, bạn phải lên blog của TinyUmbrella down về bản TU 4.30.05 --> và chọn lưu SHSH từ APPLE (ko phải Cydia).
    Sau khi có SHSH cho FW 4.3.1, bạn có thể dễ dàng dùng Custom FW 4.3.1 có trên 4rum.

Link vào blog của TinyUmbrella
    http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/
    Nhanh tay lên trước khi Apple ngừng sign FW 4.3.1.
    binhnv143 thích bài này.
  4. migoi

migoi Thành viên

Được Like:
    1
    binhnv143 thích bài này.
  5. diorlee

diorlee Thành viên

Được Like:
    3
    cái này là lỗi uncompatible với windown 7 thôi mà. Chỉ cần làm y chang bác thinhhp nói là ok thôi. Còn vấn đề JB thì tốt nhất bác nên lưu shsh của những fw thấp hơn trước sau đó jb như 4r đã hướng dẫn hoặc tự làm custom FW-theo e nếu máy bác là máy world thì tự tạo fw = snowbreeze (nhớ chọn cài đặt không nâng bb) hoặc down custom fw no activate không nâng bb thì hay hơn. IB bằng redsnow thì theo hiểu biết hạn hẹp của e thì thường dùng cho máy lock. Mong các bác chỉ dạy thêm :)