Longitude [Repo] - Hướng dẫn cài đặt & sử dụng | Định vị friend qua Google Map!

Thảo luận trong 'Phần Mềm Cydia' bắt đầu bởi thieuhc, 14 Tháng mười hai 2009.

1. thieuhc Cydia Noob

Đã có bài giới về phần mềm Longitude cho iPhone nhưng có lẽ nhiều người vẫn chưa biết dõ về những tính năng của nó. Mình post bài này để giới thiệu cho những bạn nào chưa biết dùng cái thằng Longitude này ra sao!

Longitude v1.0.4 - Định vị vị trí của bạn bè qua Maps của Google!

Longitude là một ứng dụng giúp định vị vị trí của bạn bè, con cái trong friend list đang ở đâu thông qua Google Map và dịch vụ Google Latitude. Ví dụ tự dưng thèng bạn nó kêu đi nhậu, cho địa chỉ nhiều khi khó tìm ;)) Vậy thì dùng Longitude xem thèng bạn nó đang ngồi ở ngóc ngách nào. Okie, đến liền!
    Cái này cũng rất tiện lợi nếu như bạn dùng 3G hay GPRS nó sẽ tự động cập nhật vị trí của bạn trong một khoảng thời gian định sẵn thông qua GPS Location. Của em dùng 2G, viettel GPRS gói D50 rất ổn okie!

Cài đặt:

- Vào Cydia source: iPhone.Gsm.vn - !GSMVN-Apps - Longitude

[​IMG] [​IMG]

Sau khi cài đặt xong bạn chạy ứng dụng Longitude lên và tuỳ chỉnh

[​IMG] [​IMG]

Đăng nhập bằng Google ID, bấm vào Test Credentials để kiểm tra kết nối. Vào about để xem hướng dẫn...

[​IMG] [​IMG]

Kết nối thành công thì nó sẽ thông báo lần update mới nhất và lần update vị trí kế tiếp là lúc nào. Vào setting để chỉnh thời gian cập nhật vị trí!

Tiếp theo bạn có thể vào google.com/ig trên iPhone hoặc PC để add cái google latitude vào igoogle, sau đó bạn có thể add friend của bạn vào và xem bạn bè của mình đang ở đâu!

[​IMG] [​IMG]

Đây là em (đang làm việc cạnh Cafe 83 Nguyễn Du Bác nào rảnh thì qua mời em cafe nhé :">) 2G nên định vị không được chuẩn mấy :D

Lão Conan2901 đang làm việc với đối tác tại quán cafe... mát xa Bãi Sậy - Cam Ranh =))

Anhsuytu đang công tác ở Đà Nẵng (Ngay văn phòng lão này làm việc là quán mát xa đèn hồng Mê Kông =)) )

Còn đây là lão Mót của chúng ta đây mà, vợ kè kè bên cạnh thế kia thì còn làm ăn được gì nữa cơ chứ ;))

Còn đây là con 3GS và con 2G (nằm cùng một chỗ mà nó xa nhau thế =)))
  2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Đúng là cái 2G nó định vị không chính xác cho lắm!
    Mình ngồi ở nguyễn Tri Phương, bên cạnh là nguyễn chí thanh (gái gú dập dìu từ sáng đến tối) có thể gọi là còn đường tệ nạn, bên cạnh mới là Ngô Gia Tự nhưng nó lại định vị là Ngô Gia Tự, nhưng mà không sao vì cũng tương đối chính xác vì cty có 2 mặt tiền, phía trước mặt là Nguyễn Tri phương con bên tay phải là Nguyễn chí thanh và ngô gia tự
    Cái này rất có ích cho anh em sau khi nhậu xong đi tăng 2 tăng 3 mà không nhớ đia chỉ quán mát xa mát gần thì thằng nào đến trước thì mình sẽ đến sau ngay khỏi sợ lạc mất nhau.:))
  3. choko

choko <b>Kaspersky Friend</b>

Được Like:
    15
    chuyển qua xài iphone để định vị người yêu ở đâu cũng thú vị, để biết mà tránh khu vực đó :))
    conan2901 thích bài này.
  4. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    quái, lúc đó đi cắt tóc gội đầu mát xa mà, sao định vị ra quán cafe hay vậy ta =))
  5. your_rules

your_rules Thành viên

Được Like:
    3
    ipod touch xài được k bạn?
  6. your_rules

your_rules Thành viên

Được Like:
    3
    sao mình vào bằng pc và add longitude rùi màh sao k dò được mình hả bạn
  7. conan2901

Được Like:
    14,843
    pc làm gì có GPS hay AGPS đâu bác, chắc vậy nên nó không định vị được
  8. sonhuyen2009

sonhuyen2009 Thành viên

Được Like:
    0
    vu này hay đây em tìm mỏi mắt luôn,bác cho em hỏi là để định vĩ bạn bè thì bắt buộc là phải có địa chĩ mail của bạn mình đúng ko các bác gà mới mong có sự sẻ chia va phai la gmail dung ko?
  9. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Đương nhiên là phải được sự "chấp thuận" của người nào mà bạn muốn định vị thì bạn mới có thể xem được người ta chứ ;))

Trên PC cũng vẫn xem được mà, không có GPS thì nó định vị theo Location nơi mà bạn truy cập vào mạng!
    conan2901 thích bài này.
  10. conan2901

Được Like:
    14,843
    hay vậy hả ?
    vậy trên pc thì người kia phải vào latitude thì mới có location chứ?
    ko location có nhưng gửi thông tin qua đâu?