Thảo luận Mã lệnh giêt chết sim beeline

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi aio996, 22 Tháng ba 2012.

1. aio996 Thành viên

Không biết vì lỗi gì mà khi bấm lệnh chuyển cuộc gọi khi ko liên lạc đc *62*sdt#ok, trog đó sdt là 0082 (mã lệnh đầy đủ sẽ là *62*0082#ok) thì ngay lập tức sim sẽ bị chết.lấy sim khác gọi vào thì nge thôg báo "thuê bao tạm thời k liên lạc đc" or có lúc thì "thuê bao vưà gọi ko đúng"
    Vô tình vọc bậy bạ bị chết 2sim rồi.gjờ k biêt pải làm sao nưã.
    Có ai biế tại sao ko vậy.mạng quốc tế sao lại tồn tại nhữg lệnh USSD quái đảng như zay,hix,khổ thân tui wá.
  2. dokhoasg

dokhoasg Thành viên

Được Like:
    39
    Không biết bản thân cái sim của beeline có bị gì không, mình có 1 sim tỷ phú 1 rất hay bị lỗi ko nhận sim, gắn vào 1280 thì phải tháo ra tháo vô mấy lần nó mới nhận, thỉnh thoảng tháo cái sim ra gắn sim khác vô thì một hồi gắn lại nó ko nhận nữa. Còn E71 lúc trước tháo ra gắn vào cũng y chang vậy cho tới bây giờ thì hết nhận luôn rồi.
  3. Hobbit

Hobbit Thành viên

Được Like:
    0

Có lẽ điện thoại bác bị gì đó, chứ tui xài beeline hoài vẫn thấy tốt và bình thường.... Thực hiện đầy đủ các mạng chức năng như bình thường...

Còn mã lệnh kia cũng có nhiều người sử dụng mà vẫn bình thường...bạn gọi tổng đài 199 hỏi thử
  4. aio996

aio996 Thành viên

Được Like:
    3
    Nếu bạn nào ko tin thì cứ thử bấm *62*0082# sau đó bấm phím gọi thì biết liền. Mình bị chết 2sim rồi
  5. anhhungbachkhoa

anhhungbachkhoa Thành viên

Được Like:
    23
    Cứ ấn nghịch linh tinh cho rồi bị hỏng sim lại còn kêu gì
  6. aio996

aio996 Thành viên

Được Like:
    3
    *62*sdt#ok là lệnh chuyển huớg cuoc gọi khi k liên lạc dc
  7. nguyenkimhang

nguyenkimhang Thành viên

Được Like:
    1
    ai mà mượn phá rồi giờ kêu trời kêu đất, ko ai rãnh như pạn đâu.
  8. endless1811

endless1811 Thành viên

Được Like:
    60
    Chắc aio996 hỏi anhhungbachkhoa voi nguyenkimhang à. Lệnh đó Vinaphone hay dùng, hoặc vào chức năng điện thoại cũng có thể chuyển hướng được.
  9. Beeline VN

Beeline VN Thành viên

Được Like:
    95
    Lệnh đó không phải là lệnh chuyển hướng đâu bạn.
    Lệnh chuyển hướng là: **62*SĐT# OK.
    Thuê bao Beeline có thể chuyển hướng bằng 2 cách.\
    Trường hợp của bạn là do SIM bị hỏng vật lý, nên bây giờ bạn vui lòng đến cửa hàng ủy quyền để làm lại SIM.
  10. hoaigiang2011

hoaigiang2011 Thành viên

Được Like:
    0
    Nếu nhập **62*sdt#, với sdt nước ngoài thì phải 00 + Country code + xxxx (ví dụ: 00390..., 0082123...), chứ nếu chỉ nhập 00 + Country code (không có số xxxx gì đó ở sau thì hệ thống không hiểu), nên sim sẽ bị xóa.
    Ngoài ra, với chuyển hướng cuộc gọi có điều kiện (bao gồm cả **62*sdt#), thì sẽ bị tương tự.
    Mọi người chú ý nhé.