Xin giúp Màn hình laptop hp- compaq CQ40 xuất hiện vạch kẻ màu hồng sau khi đánh rơi

Thảo luận trong 'Laptop: Kiến Thức & Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Angelababylove, 17 Tháng năm 2010.

1. Angelababylove Thành viên

2. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Hiện tượng xảy ra do màn hình bị va đập mạnh gây nên. Trong trường hợp này chắc chắn bạn phải mang máy đến trung tâm sửa chữa. Phí dịch vụ còn tuỳ thuộc vào bệnh nặng hay nhẹ bạn à.
  3. tuanduong0602

tuanduong0602 Thành viên

Được Like:
    0
    sửa thì không biết thế nào chứ hôm bữa mình mới thay màn hình compaq cq60 16inch hết 2tr5 đó bạn!!không biết màn hình nhỏ hơn thì giá bao nhiêu?Chúc bạn may mắn!
  4. vietcalico

vietcalico Thành viên

Được Like:
    0
    Chon giải pháp thay màn hình là đúng nhất ,sọc dọc màn hình có thể sửa được nhưng nó chỉ dùng một thời gian ngắn là hỏng ,màn hình 14 inch thay mới khoảng 90$ tương đương 1triệu 700 ngàn ,thật tốn tiền.
  5. goldentimekd

goldentimekd Thành viên

Được Like:
    0
    Hiện tượng của bạn chắc là bị vỡ màn hình rùi. Với màn hình thì rất ít cty máy tính nào chịu bảo hành vì chủ yếu thay màn hình là chính. Giá một màn hình khi thay tầm 2tr1 - 2tr6 tuỳ loại. Bạn có thể mua màn hình ở các cửa hàng linh kiện máy tinh xách tay cho rẻ. Tuy nhiên những cửa hàng linh kiện đó hiện tại rất hiếm cả ở TP HCM và Hà Nội
  6. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    laptop rơi....~oo~ sao bác lại nỡ wang e nó thế!!
    laptop có cấu trúc thường mỏng, do đó, dây cáp màn hình thuờng rất mong manh....và màn hình LCD nữa,nên giá thành sẽ càng mắc tịnh tiến so với đời máy!!
    Giá của các LCD đèn LED siu sáng thì ko rẻ như thế đâu các bác!!
  7. laptophoangvu

laptophoangvu Thành viên

Được Like:
    1
    cq 40...lcd 14.1wg bạn cứ để dùng đi k sao đâu sau này bị nhiều rồi bạn thay màn hình cũng được. giá thay mới là 1tr500k bh 6t. còn thay màn hình zin theo máy giá 1tr100k bh 3t. có nhu cầu bạn đến 413 cmt8, p13, quận 10 nha
    website: http://sualaptophcm.net