Xin giúp màn hình n-gage bị dính keo 502 help me..................

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi nghia_kn, 17 Tháng ba 2010.

1. nghia_kn Thành viên

huhu..:25::25: ,, má nó, mang emm gage đi chạy lại phần mềm mấy tháng trời nó mới trả (thằng bạn nó nhờ người quen chạy FW ạ ) hjx không may cái màn hình của em bị nó làm rơi mấy giọt keo 502 vào, ====> bây h em ko tẩy đựoc , ai có cách nào giúp em tẩy cái này đựoc ko , ..................:25::25::21::012::012::012:
  2. akira85

akira85 Thành viên

Được Like:
    15
    chia bùn nhé
    dính vào chú 502 thì chịu thui
  3. nghia_kn

nghia_kn Thành viên

Được Like:
    25
    hu hu... dang em đang tìm ơr google thấy có nhiều cách lắm nhưng ko biết có làm hỏng màn hình ko nữa............:012::034::012: ôi cái màn sliver của em.....:012: ai biết có dung dịch gì an toàn để tẩy sạch cho gage cảu em ko ạ :012:
  4. nghia_kn

nghia_kn Thành viên

Được Like:
    25
    nản quá, không thiết gì nữa, có lẽ đêm nay lai ko ngủ được mất vì cục cưng, thử mài keo xem thế nào............:012::012::034::034::25::25:
  5. utnseries

utnseries Thành viên

Được Like:
    159
    thử cách này đi bạn..dùng nước sạch nhỏ lên vùng dính keo sau đó dùng móng tay hoặc miếng nhựa mỏng cạo đi từ từ là nó ra ..vì màn hình ngage làm bằng kính nên dính keo là ko có vấn đề đâu ...
    nghia_kn thích bài này.
  6. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    dùng nước rửa móng tay xem
    nghia_kn thích bài này.
  7. nghia_kn

nghia_kn Thành viên

Được Like:
    25
    ở công ty tớ hay dùng cồn để lau bụi cho màn hình điẹn thoại , tớ đã đem 1 it về và giỏ lên bề mặt gage để khoảng vài phút lại lau (dùng tương tự như cách của út ) rùi, ===> kết quả là đã hết keo 502 , nhưng có 1 vấn đề nữa phát sinh là gage hơi bị láng màu sắc ( sáng ko đều ) chắc cái này hết thuốc chữa rùi :25::111: dù sao cũng thnaks 2 bạn :25::25: