Xin giúp mất icon của Appstore trên màng hình Iphone

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Dj_Boo, 26 Tháng bảy 2010.

1. Dj_Boo Thành viên

Không biết như thế nào mà máy mình mất hết những icon app mua trên Appstore hix.Bác nào biết cách cho nó hiện lại dùm e không, toàn là App game mắc tiền k ah hix

P/S: hình như hôm wa e có lỡ xoá file caches trong thư mục /var/mobile/Library/Caches/.com.apple.mobile.installation.plist bằng IFile.Kiểm tra lại dữ liệu trong IFile về các App bị mất vẫn nằm trong /var/mobile/Application/...

Cho e hỏi thêm vào Cydia dòng trên cùng ghi rằng "This device has SHSHs on File for iphoneOS: 3.1.3,4.0" là có phải máy e đã lưu SHSHs rùi đúng không vậy???Vậy e có thể restore lại fw 3.1.3 được không (muốn refresh lại máy vì chậm và lỗi nhiều wa)

Thông tin máy: Iphone 3Gs 16Gbs
    Fw: 3.1.3
    Model:MC136LL
    Seri:87009xxxxxxx
  2. Dj_Boo

Dj_Boo Thành viên

Được Like:
    0
    Sao k có ai giúp e hết vậy hix ~.~
  3. anhdungvnk

anhdungvnk Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn vào Cydia cài sbsettings, sau đó kéo 1 đường trên thanh Status bar -> More -> Hide Icons -> App Store -> On
  4. Dj_Boo

Dj_Boo Thành viên

Được Like:
    0
    không phải icon tên "App Store" bi mất mà là những ứng dụng down về từ appstore bị mất trên màng hình Iphone đó.Nhưng file cài đặt của các ứng dụng đó vẫn còn trong bộ nhớ của máy, chỉ mất icon thui.Giống như trên máy tính khi mình xoá icon và khi muốn có lại chỉ cần Send Icon to desktop thui đó.Còn Trên Iphone mình k biết cách nào đưa lại các icon đó ra màn hình chính của Iphone.Cảm ơn trước
  5. tuxedo075

tuxedo075 Thành viên

Được Like:
    20
    em cũng bị tương tự cụ , một ngày đẹp trời nhìn lại chả thấy appstore và itunes đâu nữa. Thêm vào cái app cũng biến mất ko rõ nguyên nhân. Cắm máy vào itunes thì trang app bị mờ ( chả cài thêm cái ji được nữa ) ức chế định F5 lại cho nó nhanh hơn thì chả biết làm tnao . Máy em là 3G lock 3.1.3 BB 5.12.01 cụ nào thông thái vào chỉ hộ em quy trình RS lại với ạ !!
  6. tuxedo075

tuxedo075 Thành viên

Được Like:
    20
    em cũng bị tương tự cụ , một ngày đẹp trời nhìn lại chả thấy appstore và itunes đâu nữa. Thêm vào cái app cũng biến mất ko rõ nguyên nhân. Cắm máy vào itunes thì trang app bị mờ ( chả cài thêm cái ji được nữa ) ức chế định F5 lại cho nó nhanh hơn thì chả biết làm tnao . Máy em là 3G lock 3.1.3 BB 5.12.01 cụ nào thông thái vào chỉ hộ em quy trình RS lại với ạ !!
  7. hvt42000

hvt42000 Thành viên

Được Like:
    5
    Bạn vao setting-->general-->restrictions---> installing apps bật ON là ok.

Regards,
    FeandMo and katty1511 like this.
  8. tuananh2003

tuananh2003 Thành viên

Được Like:
    0
    Thank rất nhiều .................