máy bác ơi giúp e với

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi mr_phongto, 9 Tháng bảy 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mr_phongto Thành viên

tình hình là e có mua 1 máy Ip4
    - e noi ngta bán world cho e. nhưng khi về nhà e coi thì biết đây là hàng mỹ , nhưng e nge nói hàng mỹ thì k có world! e có gọi dt ra tiệm hỏi ngta bảo là cách đây 1 tháng hàng mỹ đả có world r!
    - máy e là vẻ 4.3.1 BB: 04.10.01
    - mấy bác tư vấn hộ e với! tks máy bác
  2. babylovely168586

babylovely168586 Thành viên

Được Like:
    27
    Hiện tại thì Mỹ cũng có bản W rùi,còn máy của bạn thì bạn bo3 Sim vào có sóng ko,nếu có sóng thì là W rùi vì BB 04.10.01 chưa UL dc mà phải xài sim ghép.bạn cho thông tin Model và Seri lên cho mọi ng check ntn nhé.thân
  3. mr_phongto

mr_phongto Thành viên

Được Like:
    0
    hiện tại máy mình k xài sim ghép bạn àh! MC319LL Sẻi 871159H6a4t
    - z là mày mình k fai mua code để thành world fai k bạn! tks bạn
  4. mr_phongto

mr_phongto Thành viên

Được Like:
    0
    up.....................................
  5. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Restore 1 phát là biết ngay chứ gì!
  6. mr_phongto

mr_phongto Thành viên

Được Like:
    0
    E mới xài nên k bik Restore lại có ảnh hưởng đên j k! Restore lại có nghải là trở về trạng thái ban đầu fai k a! nếu như Restore vậy có lỗi j ra báo với tiệm e sợ nó k chiu!
  7. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Khi để sim của bạn vào không dùng sim ghép mà sóng vẫn có thì đó là world rồi. Restore làm gì nữa hả bạn? Bạn post bài nên ghi cho đúng chữ Việt Nam nha. Toàn viết tắt người ta tưởng tiếng Campuchia đó
  8. mr_phongto

mr_phongto Thành viên

Được Like:
    0
    àh mình hiểu rồi nhưng mình chỉ sợ world là nó mua code rồi thành world nhưng khi up bản mới thì nó sẻ trở lại lock như củ :(
  9. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Nếu là world theo kiểu mua code mà bạn nói thì chỉ sợ nó lock khi nó phát hiện số IMEI của bạn được "ai đó" hack dùm thôi. Nếu chưa bị phát hiện thì cứ up firmware vô tư
  10. mr_phongto

mr_phongto Thành viên

Được Like:
    0
    tks bạn! hôm qua mình có ra úp lên 4.3.3 . nói chung máy xài bình thường không bị tình trạng gì hết! vì mình chỉ e ngại chử LL thui! vì mình đả xác định mua máy world mà! với lại mình củng không rành lém về IP nửa !
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.