Xin giúp Máy Iphone 4 không tắt được nguồn

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi efone, 28 Tháng bảy 2011.

1. efone Thành viên

Các bác cao thủ ơi chỉ giáo cho em với, chả là em xài con Iphone 4 bản lock, cài FW 4.01. đã JB , tự nhiên mấy hôm nay nó giở chứng, nó thông báo "Phụ kiện này không được tối ưu hóa cho Iphone này...". Em tắt nguồn đi thì sau đó nó lại tự khởi động bật nguồn lên ngay, mà lúc thì nhận được sóng nhà mạng lúc thì không, nếu để dùng thì máy cứ tự động tắt màn hình nền sau 1 phút rồi lại bật lên ngay, cứ như vậy nên rất mau hao pin. Các bác cho em hỏi vậy máy em phải làm thế nào? có reset lại được không và nếu Reset thì làm thế nào? máy của em có nâng cấp lên FW cao hơn được không? Em mong các cao thủ chỉ giáo giùm với
  2. khoa.xmen

khoa.xmen Thành viên

Được Like:
    9
    Lau chùi cổng sạc và chỗ cắm headphone. Nếu không được thì rétore, máy vẫn lên ios được, nếu FW custom thì ko nâng baseband
    efone thích bài này.
  3. efone

efone Thành viên

Được Like:
    0
    Bác Khoa.Xmen cho em hỏi tiếp,
    Em phải lau chùi cổng sạc và chỗ cắm headphone thế nào.
    Mà Restore thì phải làm ra sao và các điều kiện thế nào. Máy em nếu bấm và giữ cả hai nút HOME và nút nguồn vẫn không tắtc được máy.
  4. khoa.xmen

khoa.xmen Thành viên

Được Like:
    9
    lấy thờ giấy gấp cạnh lại, cho ít cồn vào rồi lau phần sạc, vo tròn thì lau phần headphone. restore thì search trên diễn đàn. Nếu không đươc nữa thì cho ra tiệm
  5. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    Nghiên cứu kỹ trước khi restore nếu k sẽ hối hận nếu máy lock thì mua sim ghép đo!
    efone thích bài này.