Máy không thấy có tín hiệu WIFI lẫn 3G

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi NguyenPhuon89, 7 Tháng năm 2010.

1. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
  2. NguyenPhuon89

NguyenPhuon89 Thành viên

Được Like:
    0
    Hic các bác coi giúp em với máy em bị gì rồi :
    Em làm theo bác FeandMo xoá cái file
    com.pushfix.blacksn0w.plist

em Làm theo các bước của bác sau đó tắt máy , và chạy
    blackra1n nhưng không lên được 1 lúc nó yêu cầu restore và update , nghe bảo update sợ dính 3.1.3 nên em không dám update

Bac nao coi xu ly gium em voi. Gio may mo thi cac muc thay Chu N/A bam vao chu REsTOre thi no bao UPDATE
    BÁC nào giúp em với .
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    phải nói rõ đã làm những gì, làm đến giai đoạn nào ....
    nó yêu cầu restore và update .... Nó là cái gì ?
    chụp hình gởi lên ... nghe như vầy không biết là nói cái gì
  4. NguyenPhuon89

NguyenPhuon89 Thành viên

Được Like:
    0
    - dùng ifunbox, chọn raw filesystem và vào thư mục /usr/lib . Tìm hết tât cả blacksn0w.dylib và những gì có chữ blacksn0w và xoá hết.
    - sau đó vào thư mục /System/Library/LaunchDaemons . Copy cái com.apple.CommCenter.plist vào computer (để làm copy).
    Xong em copy file vào máy sau đó đè lại lên file cũ trong Iphone. Xong tắt máy .
    Cắm dây vào nó hiện lên hình dây cắm em chạy chương trình Blackra1n nhưng không lên. Em ngồi chờ được khoảng 2 phút , màn hình IPHONE vẫn đang chạy Blackra1n , còn trên màn hình máy tính hiện Itune và hình cái Iphone nhưng kích vào thì thông tin trên IPHONE báo N/A và chỉ hiện 1 mục RESTORE , em kích vào nó yêu cầu RESTORE + UPDATE

EM sẽ post ảnh lên sau
  5. darkmind

darkmind Thành viên

Được Like:
    7
    Có gì lạ đâu nhỉ? Mình cũng làm tới đó thì cũng có thông báo của iTune y như bạn, bỏ qua, ko thèm nhìn ngó tới nó thì chỉ khoảng nửa phút sau là thành công!
    Không biết bác này bị gì nhỉ? nguyenphuong89 miêu tả thêm chi tiết lúc đó đi. Ví dụ như: có phải nó hiện lên hình Geohot rồi đứng im luôn không? hay là hình trái táo? ********?
  6. NguyenPhuon89

NguyenPhuon89 Thành viên

Được Like:
    0
    Cắm vào thì hiện Itune xong em đóng lại , cho chay Blackn1a xong IPhone hiện hình GEOHOT chờ 5 , 6 phút thì máy chạy về hình trái táo .
    Giờ máy em không có SHSH 3.1.2 thì có RESTORE được không.

Em nhớ hình như lỡ tay xoá file blacksn0w.dylib ( để có WIFI ) . nhưng khi tắt máy bật lại thì bị ăn táo luôn.
  7. darkmind

darkmind Thành viên

Được Like:
    7
    file blacksn0w.dylib không phải nguyên nhân đâu. tớ cũng xóa nó đi mà no prob.
    Lỗi của bạn là do quá trình Tethered Jailbreak của blackra1n bị lỗi (vẫn thường xảy ra cho các máy 3Gs tuần cao), theo kinh nghiệm và các bài viết phản ánh của mọi người thì đối vơi các máy tuần cao, nếu khởi động lại quá nhiều lần.. sau khoảng 7-10 lần dùng blackra1n thì sẽ dính táo.
    Chia buồn với bạn. Giờ chỉ còn có cách chạy blackra1n nguyên ngày xem có hy vọng không? (có 1 vài bạn thành công). Chúc may mắn!
    Đừng up lên 3.1.3 thời điểm này, Best thing will come for who can wait!
    binhnv143 thích bài này.
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333