Melon Easy Locator - Phần mềm giám sát vị trí của người thân.

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG DU LỊCH, BẢN ĐỒ, GPS' bắt đầu bởi minhchau, 15 Tháng sáu 2010.

1. maximux3000

maximux3000 Thành viên

Được Like:
    70
    n81 mình cài nó ko chạy. cài xong hết rồi vào là văng ra. mình cài thành công trên e72 với n85 rồi. ko biết cái này sao
  2. minhcuongpro1234

minhcuongpro1234 <b>Symbian Top Contributor</b>

Được Like:
    592
    Cái này mà chỉ cần cái trên một máy giám sát thôi thì quá hay nhỉ . Cái này nếu máy đối phương là đập đá hay 1200 thì bó cả tay lẫn chân luôn rồi ^#(^
    Tính ra cũng chỉ sài được trên các máy xịn xịn thôi.
  3. vanvu

vanvu Thành viên

Được Like:
    58
    ac, ứng dụng này để giám sát người thân, chứ có phải là ứng dụng tình báo đâu
  4. minhcuongpro1234

minhcuongpro1234 <b>Symbian Top Contributor</b>

Được Like:
    592
    - Thì biết là vậy nhưng nếu đơn giản được một thiết bị đầu cuối thì hay hơn nhiều chứ. Không biết bằng cách nào mà bên cảnh sát lại kiểm tra được toạ độ của một điện thoại bất kì nhỉ ( miễn là mobile có phát và nhận sóng) Mình có phần mềm nào làm được như vậy thì hay quá
  5. phongluuxyz

phongluuxyz Thành viên

Được Like:
    0
    thì giống GM đó chỉ cần sóng điện thoại mà vẫn share được vị trí trên lattitude, và friend vẫn tracking được đó mà. dĩ nhiên là ko dành cho mục đích gián điệp ko thì Google nó cũng cho chạy ẩn và sms tọa độ rồi
  6. acatoan

acatoan Thành viên

Được Like:
    5
    Lúc đầu cài vô máy mình sau đó tính cài vô máy nhỏ em để giám sát nó nhưng thấy nó cứ tự tiện làm những việc tốn tiền tốn Pin nên cho nó biến luôn. Phần mềm này thường xuyên tự động kết nối GPRS và mở GPS để lấy dữ liệu.
  7. youngmonkey

youngmonkey Thành viên

Được Like:
    37
    sau một thời gian dùng phần mềm này cho E71 mình thấy một số điểm sau:
    - việc xác định vị trí của nó qua lệnh tin nhắn của máy khác "Erloc <mật khẩu> get" kết quả trả về rất chính xác (không biết cái này có phải do mình chỉ loanh quanh khu vực hà nội và không hay ở nhưng khu nhà cao tầng không?)
    - chương chình chạy chế độ ngầm rất tốt,nếu cất chương trình ở một chỗ nào đó mà ít người dùng hoặc tìm hiểu đến thì chả ai biết được là có chương trình này cài trong máy
    - mình sài với ifreesms và có sử dụng lưu tin nhắn gửi đi kèm báo cáo nhận thì khi máy khác dùng lệnh "Erloc <mật khẩu> get" máy của mình sẽ đồng bộ nội dung gửi đi là link địa điểm của mình kèm báo cáo nhận tin nhắn(deliver report)--> chủ nhân của máy sẽ thắc mắc là mình đang gửi cái gì đây?--> nếu muốn bí mật hoàn toàn thì phải tắt chức năng lưu tin gửi đi và báo cáo nhận.
    - cái này nó "ăn" pin tương đối nhanh và thỉnh thoảng kết nối internet tự động(dung lượng lúc kết nối mất khoảng 5k) nên mình chỉ mới thử chức năng xác định vị trí mà không thử chức năng tạo log.

phần mềm này rất hay, vì từ khi dùng nó mình luôn biết vợ mình ở đâu \:D/,mình nghĩ chức năng như thế là tốt lắm rồi,đã có ai thử ở bên ngoài các thành phố lớn chưa?

vài điều mà mình thấy khi thử phần mềm này :)
    vanvu thích bài này.
  8. cuong_tv

cuong_tv Thành viên

Được Like:
    40
    Nếu các máy đầu cuối không phải là Symbian thì phần mềm này cũng phải chào thua phải không các bác, ước gì nó chạy được trên N7320 thì hay biết mấy. :x
  9. Chuotdong

Chuotdong Thành viên

Được Like:
    3
    Phần mềm này mà muốn tạm thời không cho nó chạy nữa thì làm thế nào nhỉ ?
  10. heen

heen Thành viên

Được Like:
    387
    Cho em hỏi cái này cờ zách thì phải xin bác nào vậy ạ ? Của em xài được mấy ngày hết hạn mất rồi ! Thanks các bác