Mẹo vặt - Giải đáp thắc mắc - yêu cầu về ứng dụng có kết nối Wifi/GPRS/3G

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG CÓ KẾT NỐI WIFI, GPRS, 3G' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 26 Tháng ba 2006.

1. ChiêuTrúc Admin Executive

2. Justin

Justin Thành viên

Được Like:
    12
    cho mình hỏi tý nha! Như máy của mình xài đc tiếng Hoa, nhưng lên web ko đọc đc tiếng Việt, bây giờ giải quyết thế nào để đọc đc bgio?:-/
  3. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Cách giải quyết cho bạn: 1 là cài thêm fonts hỗ trợ Unicode hoặc 2 là đổi Product Code sang Code có FW hỗ trợ tiếng Việt Unicode rồi cập nhật FW cho nó --> Xong! Thử xem!
    MaiDinh thích bài này.
  4. louislolitta

louislolitta Thành viên

Được Like:
    4
    Cho hỏi là: hấu hết các soft chát chít này mỗi lần chát, thì phần History hoặc những files rác của nó sẽ lưu ở đâu? Mặc định là ở ổ C:/ hả bạn? Nếu đúng là như vầy thì sau 1 time dài máy sẽ nặng và ì ạch vì những files đó ko?
  5. nhuhienltd

nhuhienltd Thành viên

Được Like:
    1,141
    chỉ có 1 số ít soft chat chit có chức năng History như Slick....nhưng nó cũng chỉ lưu có giới hạn, qua giới hạn đó thì cái mới sẽ thay thế cái cũ, còn những file rác như bạn nói thì khi chạy bất cứ 1 chương trình nào nó cũng đều có hết, lâu dần nó thành nhiều gây nặng máy(điều này là 1 điều rất bình thường), tuy nhiên bạn có thể tìm soft xoá file rác để cải thiện tốc độ, hình như soft đó có tên là XDELETER chạy trên nền python thì phải. Hoặc bạn tìm đọc những bài viết về tăng tốc độ máy để biết cách xoá trực tiếp các file rác hoặc những file ko cần thiết trên máy
    louislolitta and MaiDinh like this.
  6. athars

athars Thành viên

Được Like:
    10
    Các bro cho mình hỏi về phần mềm GSMS nhắn tin qua gprs! trước mình đã dùng, nhưg gần đây mình thấy trên trang phichidev có giới thiê.u săp ra bản mới nhưng giờ mình vào phichidev.com lại ko vào được nữa! Ai có thông tin ve GSMS cho mình biết nhe! Cảm ơn nhiều!
  7. le0tuan

le0tuan Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi cho mình hỏi, mình đang dùng con E63 và khi kết nối vào Wifi duyệt Web nó báo là: WLAN! Không thể kết nối. Khóa WPA Không Hợp Lệ!.
    Trong khi mình đang truy cập Wifi của công ty và đã nhập chính xác mã rồi, nhưng không hiểu sao máy lại báo vậy?#-o
    Làm ơn giúp mình, thanks^:)^
  8. bach_pro1111

bach_pro1111 Thành viên

Được Like:
    99
    Bạn khỏi động lại máy và đăng nhập lại coi có được không.
    MaiDinh thích bài này.
  9. boytrunghoa

boytrunghoa Thành viên

Được Like:
    129
    Vấn đề Wifi N82 !!!

Help me !!!
    Các bác giúp e với,e mới mua lại con N82 của thằng bạn,nhưng nó lại ko có Wifi,bác nào có thì giúp e với ! E đã update lên phiên bản mới V31.0.016 nhưng vẫn chẳng thây Wifi đâu cả ! Hix
  10. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Ở bên ngoài desktop có shortcut của nó mà bạn, wifi chính là WLAN đó! Hoặc bạn có thể vào Menu -> Tools -> WLAN Wizard để chạy trình thuật sĩ tạo kết nối wifi nhé! Chúc thành công!
    MaiDinh thích bài này.