Mẹo vặt - thắc mắc về Ứng dụng Hệ thống

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi gtapro, 1 Tháng tám 2010.

1. trungyaly

trungyaly Thành viên

Được Like:
    2
    Cho mình hỏi cái này, mình sử dụng 5530 khi nghe nhạc, chụp hình 1 hồi lâu thì thấy hiện tượng pin nóng ran lên và hết nhanh lắm mình đã mang đi bảo hành ở nokia care nhưng nó nói là ko thấy hiện tượng j có phải là do pin của mình bị hỏng hay là bên trong nó có vấn đề thế mình mới mua đc có 2 tháng mà bảo hành mất gần tháng rưỡi mà vẫn thế ma nóng như thế có bị ảnh hưởng j đến máy ko ai có cách khắc phục thì chỉ mình với, nếu gọi hoặc nghe thi tầm 20' là nóng dần dần lên
  2. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Nghe nhạc hoặc chụp ảnh còn tốn pin hơn thực hiện cuộc gọi . Bạn gọi tầm 20' thì nóng dần lên là HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG . Nếu bạn nghe nhạc online thì đảm bảo chỉ sau khoảng 5' là pin đã ấm áp lắm rồi đấy ! Cứ yên tâm mà sử dụng thôi , bạn à ! Thân !
    trungyaly thích bài này.
  3. trungyaly

trungyaly Thành viên

Được Like:
    2
    nhưng pin nó nóng lắm,nóng mà cảm thấy nóng qua cả lớp vỏ đằng sau mà lên mình đang y đinh thay cục pin khác cho nó,pin nóng như là mình đưa nó vào vị trí có nhiệt cao ấy
  4. Còm.

Còm. Giả Vờ Hết Staff Member

Được Like:
    7,039
    bạn mượn 1 quả pin khác (hoặc ra hàng mượn) rồi thay vào ! gọi khoảng 3p nếu pin bình thường không thấy ấm lên lắm thì pin có vấn đề! còn nếu vẫn bị nóng thì có lẽ phần cứng có vấn đề!
    1 điểm nữa là trước kia bạn mình xài 5233 cũng bị bệnh này nhưng nạp lại FW là hết! bạn cứ thử xem sao nhé!
    trungyaly thích bài này.
  5. jale_lam

jale_lam Thành viên

Được Like:
    0
    Em xài Nokia C6-00, chán quá. em chẳng dùng dc ứng dụng nào hay ho cả..
    có anh , chị nào xài giống em thì tư vấn ứng dụng và game hay với e nhá.
    đt: 090 2552 899
    yahoo: jale_lam
  6. tichau

tichau Guest

Bạn muốn cài ứng dụng thì phải có cer + key theo imei máy của bạn.Sau đó thì signed ứng dụng trước khi cài vào máy :D.
  7. dauchanlangtu01

dauchanlangtu01 Thành viên

Được Like:
    0
    Cho em xin , ứng dụng không cho màn hình tự ý xoay

Em sài nokia 5233, fw: Mới nhất.( mới ra nokia up)
    mấy anh cho em xin ứng dụng : Không cho cái màn hình tự ý xoay ?
    Em lở tay nghiêng màn hình cái là nó xoay, em ko thích cái này cho lắm, mấy anh cho em xin ứng dụng nào chông xoay nha...$-)
  8. icemage245

icemage245 Thành viên

Được Like:
    1
    Dễ thôi mà bạn.
    Vào Menu -> Settings -> Phone -> Sensor Settings -> Sensor chuyển từ On ấn 1 phát sang off, như thế ko bao h nó xoay nữa =))
    dauchanlangtu01 thích bài này.
  9. dauchanlangtu01

dauchanlangtu01 Thành viên

Được Like:
    0
    hj, thanks bác...pro quá

---------- Post added at 11:54 AM ---------- Previous post was at 11:53 AM ----------

bác có game nào mà dùng cảm ứng giống IPHONE không bác, thích hợp cho 5233 nha...bác cho em xin với,,, em sẽ thanks bác....
  10. hieuhuynh

hieuhuynh Thành viên

Được Like:
    0
    nếu mà chương trình đó treo mà máy ko treo thì phải xài chương trình quản li' Manager tắt ứng dụng đó là ok rùi