Mẹo vặt - thắc mắc - yêu cầu về ứng dụng chạy trên nền Python

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG CHẠY TRÊN NỀN PYTHON' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 24 Tháng ba 2006.

1. phamkhuu

phamkhuu Thành viên

Được Like:
    0
    em vội quá, nhưng thật sự không biết python để làm gì?
  2. nomatter_1211

nomatter_1211 Thành viên

Được Like:
    2
    cài xong rùi làm seo nữa :-/ t cài thử cái Scleaner v0.4 k thấy chạy dc mặc dù nó chỉ yêu cầu từ 1.4.5 trở lên @@
  3. vandinhocb

vandinhocb Thành viên

Được Like:
    0
    Minh xài con E63 cài pm Smart Cleaner v1.1 +
    (Python 1.4.2 S60v3 & PythonScriptShell 1.4.2 S60v3) sao vẫn không chạy được . Ai giúp mình với.
    Thank trước nha!:)

Bạn có MegaPyModulePack.v2.01 cho minh, tìm trong diễn đàn không có. Thank!
  4. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Bộ Python bạn nên cài đủ cả bộ gồm 3 app. :
    1.PythonForS60_1.4.5
    2.PythonScriptShell_1_4_5_3rdEd
    3.MegaPyModulePack.v2.01
    Đây là bộ dùng tương đối ổn định và đáp ứng được hầu hết các chương trình chạy trên nền Python . Chúc vui !

Các file đính kèm:

5. dennisnguyen

dennisnguyen Thành viên

Được Like:
    0
    Chỉ dùm em cách xoá phần mềm python!

Em cài Python 1.45 cho máy nhưng khi remove lại "Remove Failed". Các bác chỉ dùm em cách xoá nhá. Em xài N78.
  6. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Thử cài lại cái soft Python đó trước rùi gỡ ra xem sao ha.
  7. ngochai86pt

ngochai86pt Thành viên

Được Like:
    0
    Mình dùng N86, có cài Python 1.45 nó có cho chạy. Khi vào Python, mình nên cài đặt ra sao để chương trình hoạt động? Vì mình cài Nuldel 4.4 vào máy thì nó không cho chạy và báo lỗi.
    Mình không biết PM Python
    đã hoạt động được chưa nữa và muốn cài được PM Nuldel 4.4 thì nên cài như thế nào?
    Nhờ các huynh đệ giúp sức!![-O<
  8. traichuoi83

traichuoi83 Thành viên

Được Like:
    4
    Bác cho hỏi gà một tý nha. Trước giờ không biết cái Python này dùng làm cái gì. Cài đặt ra sao. Kiếm hoài không thấy chỗ nào nói hết.
  9. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Python là một ngôn ngữ lập trình thông dịch do Guido van Rossum tạo ra năm 1990. Python hoàn toàn tạo kiểu động và dùng cơ chế cấp phát bộ nhớ tự động; do vậy nó tương tự như Perl, Ruby, Scheme, Smalltalk, và Tcl. Python được phát triển trong một dự án mã mở, do tổ chức phi lợi nhuận Python Software Foundation quản lý.
    Theo đánh giá của Eric S. Raymond, Python là ngôn ngữ có hình thức rất sáng sủa, cấu trúc rõ ràng, thuận tiện cho người mới học lập trình. Cấu trúc của Python còn cho phép người sử dụng viết mã lệnh với số lần gõ phím tối thiểu, như nhận định của chính Guido van Rossum trong một bài phỏng vấn ông[1].
    Ban đầu, Python được phát triển để chạy trên nền Unix. Nhưng rồi theo thời gian, nó đã “bành trướng” sang mọi hệ điều hành từ MS-DOS đến Mac OS, OS/2, Windows, Linux và các hệ điều hành khác thuộc họ Unix. Mặc dù sự phát triển của Python có sự đóng góp của rất nhiều cá nhân, nhưng Guido van Rossum hiện nay vẫn là tác giả chủ yếu của Python. Ông giữ vai trò chủ chốt trong việc quyết định hướng phát triển của Python.

Đây là đoạn trích từ bài viết có trong topic này , bài 16 ở đây : http://gsm.vn/threads/140582-Meo-vat-thac-mac-ve-ung-dung-chay-tren-nen-Python/page2 , tại sao bạn không sử dụng chức năng tìm kiếm trước khi đạt câu hỏi ? Ngày hôm nay bạn đã post rất nhiều bài có dạng SPAM như "để tôi thử xem" , " cái này hay nhỉ"....... và đã bị tôi nhắc nhở . Ngày mai bài viết này sẽ bị xoá khỏi hệ thống .
  10. kt_forever

kt_forever Thành viên

Được Like:
    2
    các pro ơi cho e hỏi tí.e đang dùng con e63 mà e cài python 1.9.6 and pythonscripshell 1.9.6 3_0 nhưng e chạy 1 số phần mềm ứng dụng trên nền python ko đc.vậy e co thiếu python nào nữa ko bác.hay làm cách nào chạy đc các bác chỉ dùm e với.e thanks trước.