Mẹo vặt - thắc mắc - yêu cầu về ứng dụng Văn phòng / Từ điển

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG - TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 24 Tháng ba 2006.

1. rucchua

rucchua Thành viên

Được Like:
    0
    Tui dùng N95 8G, nhưng khi dùng từ điển Lingvo12 thì máy báo là chưa cài sound hoặc là không truy cập đuợc vào sound. AE cho hỏi làm thế nào để khắc phục được và nghe được phát âm trong từ điển.
  2. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Từ điển Lingvo12 (v0.58) chạy trên Symbian OS hiện tại không có chức năng phát âm. File phát âm là để dùng trên Windows OS.
  3. saomai1985

saomai1985 Thành viên

Được Like:
    2
    Bộ gõ tiếng Nga cho điện thoại

Chào các bạn, hiện mình đang học tiếng Nga, mình đã cài được từ điển Nga - Việt và từ điển Việt - Nga, nhưng chỉ sử dụng được tự điển Việt- Nga thôi vì mình không có bộ gõ tiếng Nga trong điện thoại nên mình không thể tra được, vậy mong những bạn nào có kinh nghiệm có thể kiếm đâu được phần mềm bộ gõ tiếng Nga trên di dộng cái nhé. Mình dùng máy N98 - 8G. Xin cám ơn
  4. ph7hoh

ph7hoh Thành viên

Được Like:
    9
    ủa N98 8G trong như thế nào hả bác? Bác sáng mấy diễn đàn của Nga mà xin hoặc đổi code nào có tiếng nga ma up.
  5. embetapdi

embetapdi Thành viên

Được Like:
    19
    mình đang cần 1 cái từ điển việt-anh và anh-việt cho e71, các bro có thể tư vấn giùm mình cái nào dùng tốt/nhiều từ được ko
  6. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Chơi cái mtd của Lạc việt đi bạn . !
  7. embetapdi

embetapdi Thành viên

Được Like:
    19
    thx bác, cho mình hỏi cái lacviet này giờ version nào là mới nhất, và có ***** đc ko hay phải mua bản quyền vậy bác
  8. Be Yeu

Được Like:
    5,681
    Bạn tìm hiểu thêm ở đây nhé ! Chúc vui !
    Mã:
    [URL]http://www.gsm.vn/forum/main/showthread.php/140806-Thảo-luận-về-từ-điển-Mtd-EVA-(Lạc-Việt)-dành-cho-Mobile/page41[/URL]
  9. tifosi_milan1816

tifosi_milan1816 Thành viên

Được Like:
    1
    Tớ hay online bằng đt nhưng gặp rắc rối với bộ gõ tiếng Việt. Máy tớ dùng code có TV nhưng khi viết thì ko phải là unicode. Giờ tớ toàn dung N Gage gõ unicode bằng TMA Dict rồi send bluetooth sang nên rất bất tiện. (Giá có TMA Dict cho S60 3rd thì tốt biết mấy ^^!) Vậy hiện tại đã có soft nào để viết văn bản bằng font unicode trên máy 3rd chưa vậy. (Mình dùng N82 hiển thị tốt font unicode). Rất mong mọi người chỉ dẫn. Cám ơn nhiều nhiều!!!!!!!!!!!!!
  10. Be Yeu

Được Like:
    5,681
    Lacviet bạn vẫn chơi được tiếng Việt mà . Máy của mình không có tiếng Việt vì FW Euro mà vẫn type bình thường mà . VD: Muồn gõ từ Ẵm thì bấm phím A sáu lần rồi m thì sẽ có vần Ăm mà bạn !