Mẹo vặt và kinh nghiệm sử dụng dành riêng cho dòng máy Symbian OS9 v3

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 26 Tháng mười một 2007.

?

Bạn có thấy topic này hửu ích cho người dùng Symbian OS9 ?

1. 772 vote(s)
    94.5%
  2. Không

45 vote(s)
    5.5%
  1. tuanbeovtc

tuanbeovtc Thành viên

Được Like:
    2
    Mình muốn tìm cách tạo chữ ký cho tin nhắn giống như các máy 1110i nhưng hình như s60 3rd ko có thì phải Rất mong được giúp đỡ chia sẻ phần mềm có chức năng trên^^
  2. chauyeu

chauyeu Thành viên

Được Like:
    0
    Anh nào giúp em với em đang sử dụng N73music nhưng em dô Gallery để xem hình không được, em đã format mảy và thẻ nhớ rồi mà không được anh nào chỉ dùm em nha. Thanks
  3. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Ngoài việc không xem được hình, điện thoại có thông báo lỗi gì không? Bạn cần chi tiết lỗi bạn gặp phải để nhận được cách khắc phục chính xác nhất.
    MaiDinh thích bài này.
  4. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    các bác cho hỏi hình như jbaktaskman không hiện hết các app ẩn nếu mình chọn show hidden app, có mấy cái em dùng swissmanager pro thì thấy trong phần additional process nó có mà ở jbak không hiện ngay ra ở phần tasklist, mà mấy cái task trong ấy tốn khá nhiều ram
  5. anti_conan

anti_conan Thành viên

Được Like:
    15
    Tình hình là em vừa mua cục pin mới cho N93i yêu quí nhưng nó lại dở hơi ko chịu xạc
    Cứ mỗi lần cắm điện là lại báo "Not charging"
    Mấy cục pin cũ thỉnh thoảng cũng bị nhưng restart máy là ok
    Còn em mới thì thử đủ mọi cách rồi nhưng vẫn ko đc
    Bro nào có cao kiến chỉ dùm
    thks nhiệt tình :45:
  6. MaiDinh

MaiDinh Thành viên

Được Like:
    164
    Bạn có đem cục pin đó sang máy khác thử chưa? Có bị vậy không?
    Bạn format máy lại rồi thử lai5 xem sao?
    anti_conan thích bài này.
  7. nguyenthong0907

nguyenthong0907 Thành viên

Được Like:
    34
    mình có thắc mắc này mong giải đáp
    Đó là sự khác biệt như thế nào khi dùng HĐH Symban trên SS và NK,mình thì nghĩ là nó giống nhau cả thôi,nhưng sao cũng cùng 1 loại soft thì chạy trên NK được còn SS thì lại không?tất nhiên là cùng loại HĐH(ví dụ như S60v3OS9.3 chẳng hạn)và soft đã sigin rồi.Mình không hiểu sự khác biệt của nó là như thế nào nữa?Các bạn giải thích giúp mình nha.
    MaiDinh thích bài này.
  8. novamoon2

novamoon2 Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn có bao giờ để ý cùng 1 game hay soft trên PC nhưng kophải PC nào cũng chạy trơn truicả...đơn giản là nó cùng HDH nhưngkhác nhau về cấu hình Phần cứng....ĐT cũng thế bạn à...khinào cùng 1 đời máy và cùng 1firmware mà soft chạy trên máy này duoc còn máy kia ko thì mới nói. khi nào bạn thấy firmware Nokia up được cho máy SS tì lúc đó soft sẽ chạy đượcchotất cả các máy....

Đã test cả cách này: "thật ra vẫn có 1 cách thoát Music Player nhanh hơn, đó là vào quần Equalizer, chọn 1 Equalizer bất kỳ : Option - Edit rồi khi vào màn hình Equalizer rồi thì nhất Option - Exit là thoát hẳn Music Player luôn." nhưng vẫn kothoát được MussicPlayer máy N81 v21.0....ko tài nào thấy được dòng chữ exit
  9. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    có thể dngf handy taskman mà kill cái Music player đó đi vì n81 có mấy nút chơi nhạc gần fím 5 chiều nên luôn luôn chạy ẩn để bạn có thể chơi nhạc trực tiếp ngoài standby mà ko cần vào trong trình nge nhạc
    MaiDinh thích bài này.
  10. newsky0807

newsky0807 Thành viên

Được Like:
    0
    Làm sao để phân biệt được là máy mình đã h@ck hay chưa bạn. Mình cũng đang thắc mắc là h@ck máy thì có ảnh hưởng gì nhiều đến máy không bạn. Máy mình lưu trữ nhiều thông tin trên lịch và note nên không dám format bạn ui.

Chúc ngày mới tốt lành bạn của tôi