MIDI là gì ? Tạo nhạc MIDI như thế nào ? Các công cụ để tạo nhạc MIDI

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi truongia, 31 Tháng một 2005.

1. yenphuong111

yenphuong111 Thành viên

Được Like:
    176
    patch va drum phương ko biết chọn như thế nào cho nhạc nó đúng nữa bạn có thể chỉ chính xác không
  2. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Tải cái chương trình đó ở đâu vậy???
    caotoden thích bài này.
  3. thangnguyenpv

thangnguyenpv Thành viên

Được Like:
    6
    Có thể dùng Ecore hoặc Sbelius để edit file *.mid . Nhưng nói túm lại là vận bị khó khăn trong việc "làm ra" 1 file mid (căn bản là kiến thức âm nhạc)

Còn nghe nhạc mid, kông hay bằng nhạc mp3, lý do là do SoundCard k0 mô phỏng thực tế các dụng cụ (vì đã được số hóa rùi mà). Ví dụ như 1 bài "Romeo &Juliette", nghe nhạc giao hưởng bằng mp3 tiếng Guittar rất hay, những đoạn luyến rất mượt, trong khi đó nghe mid, chỉ như là những tên mới học đàn, cứ gặp nốt nào là đàn nốt đó, với cao độ được định sẵn, trường độ quá chính xác đến từng ms nên không thể hiện được cái thần trong đó.

Và lý do nữa, là nhạc mid chỉ có nhạc chứ không có lời, cái này tì không biết mai sau có phát triển không, đó là kết hợp midi và wave, 1 bài hát có 2 luồng, lời của ca sĩ và nhạc điện tử. Mong sẽ giảm hơn nữa dung lượng mà chất lượng càng hay hơn.
  4. pts2010

pts2010 Thành viên

Được Like:
    54
    Đó là cách cho các bạn ko rành về nhạc lý lắm, tát nhiên là phải cần biết chút ít về các nhạc cụ âm nhạc (tiếng của nó)
    key xài vẫn tốt, nhớ copy chính xác, tôi chỉ nói tới đó, các bạn tự tìm hiểu thêm
  5. bachikho

bachikho Thành viên

Được Like:
    1
    xài soft gì để convert amr-->mid vậy các bác?
  6. habai

habai Guest

em thư làm như anh rui.nhưng sao vấn khó nghe vậy
  7. ying771

ying771 Thành viên

Được Like:
    1
    có chương trình nào cắt Mid không các Bro
  8. thicong

thicong Thành viên

Được Like:
    3
    Vấn đề không phải là cố làm ra một file midi mà thực chất là mình chuyển đồi từ định dạng nyaf sang định dạng khác cho phù hợp với hoàn cảnh và thực tế của điện thoại mình, ví dụ bạn có 1 con n 7610 với MMC 256 MB hoặc hơn thì việc bạn muốn tải nhạc midi là không cần vì bộ nhớ của bạn quá dồi dào và bạn nghĩ ngay đến mp3 hay wav, còn nếu muốn xem hinh bạn có thể xem avi hoặc 3g, còn bạn chỉ có đủ tiền mua 1 con 3210 chẳng hạn thì việc nghĩ đến midi là không thể tránh khỏi vì máy bạn không có MMC, hơn nữa bộ nhớ trong của máy cung không cho phép bạn có thể tải nổi 1/3 bài nhạc mp3 ( tùy bài dài hay ngắn) mà máy này cũng không hố trợ việc đọc nhac mp3 mà chi hổ trợ định dạng mídi.
    nhưng muốn nhạc midi hay các bạn phải làm thế nào cho nó chứa được nhiuề kênh,( nhiều loại nhạc cụ chơi trong bản nhạc đó).
    càng nhiều kênh nó càng hay , và chỉ có 1 kênh thì gọi là dơn âm . thế thôi.
  9. longla

longla Thành viên

Được Like:
    2
    Thanks, bây giờ mới hiểu ra Midi là gì !!! Tìm Software để tự làm những bài nhạc mà mình thích mà làm hoài kg được. Thanks
  10. truong007

truong007 Guest

Mình có một bản MiDi nghe khá hay nhưng dài quá, mình chỉ thích lấy 1 đoạn ngắn của nó thôi, Bác nào có soft để cắt nhạc MiDi không?