mini OFFLINE tại Thành Phố Hồ Chí Minh (offline phiên bản LITE)

Thảo luận trong 'Tin Tức - Đánh Giá Sản Phẩm' bắt đầu bởi AlexDJ, 30 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    ui, không đi được thì ngày nào cũng không đi được, tham gia để trao đổi kinh nghiệm với nhau thôi, ai không rảnh thì không trách được.
    Trung thu là tết thiếu nhi, đâu nhất thiết cứ phải ở nhà lo cho con cái mới gọi là ăn trung thu đâu. Còn người yêu thì lúc nào chả đi được, với lại trung thu đâu phải dịp gì liên quan đến các quan hệ tình cảm.
    Mồng 1 tết mới là quá đáng, tết là ngày đoàn tụ mà, còn 14/2 mới là tình nhân chính thức, 8/3 thì cũng tổ chức được, cứ chẳng lẽ 8/3 nguyên ngày không làm gì, đến tối mới tổ chức đi chơi với nhau sao.
    Còn thứ bảy, có người có bạn gái, gọi là ngày cuối tuần, cũng phải đi chơi với bạn gái, người có gia đình con cái thì cuối tuần cũng phải đi. Có người chủ nhật lại là ngày cuối tuần.
    Cho nên tóm lại, không muốn đi thì không đi được, còn dịp thì Alex tổ chức ít khi nào trùng ngày lễ, và cũng không tổ chức ngày thường luôn. Đa phần là chủ nhật, nhưng Trung Thu vừa qua, 1 là quá gấp chỉ có 3 ngày, 2 là thành viên ít nên ít người tham gia. Chọn đại 1 ngày tổ chức thì nó không ý nghĩa bằng dịp Trung Thu, cho nên Alex tổ chức offline Trung Thu. Những anh em đi không được thì không ai trách hay nói gì, dù gì cũng là chia xẻ thôi, offline cũng không chính thức. Nhưng Alex muốn tạo ra phong trào cho anh em trong TP.HCM để có cơ hội gặp mặt nhau, thảo luận các vấn đề khúc mắc, hiểu biết thêm về con iPhone mình đang xài, có những cơ hội như thế, mình có thể ngộ ra được nhiều điều, biết được cái máy mình cầm trên tay từ đó giờ có thể làm được nhiều điều phi thường mà cứ tưởng là không thể: send bluetooth (bình thường người ta đều cho rằng bluetooth chỉ để nghe tai nghe như lúc đầu), chụp hình hàn quốc, điều khiển máy tính, share file, photo, chặn cuộc gọi, gõ tiếng việt, giao diện tiếng việt, copy paste, chơi game qua bluetooth, lấy iphone làm chuột không dây, quay video, thu âm....

Tóm lại do những hạn chế đã biết trước nên Alex đặt tên là Offline mini, chủ yếu là anh em gặp nhau trước để biết mọi người đang hoạt động thế nào trên GSM, để từ đó mình tính đến các cuộc Offline chính thức. Topic này coi như cũng kết thúc, nhưng vẫn có thể bàn luận xoay quanh vấn đề Offline. Hiện tại Alex đang bận và mệt 1 chút nên để vài ngày nữa mới post bài thảo luận, khi đó sẽ đóng cũng chưa muộn. (nhưng anh em nào thấy cần đóng thì cứ đóng nha :D)
    minhque, thieuhc and iloveiphone3g like this.
  2. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Phê bình những anh em đã đăng kí mà đánh bài chuồn đi chơi với pồ ;) Lão Alex tổ chức quá chuyên nghiệp mỗi tội lũ lụt, đường bay nó nghỉ chứ ko em cũng theo vào một chuyến :))
  3. ghost_xXx_angel

ghost_xXx_angel <b>iPhone Gamers</b>

Được Like:
    1,564
    Hoh hoh, các pak cứ bay vèo vèo sướng nhở, em còn non dzại nên đạp Bái Xi Cồ mà đi off thui. Thông báo lun cho các pak là năm nay mùng 1 Tết âm lịch nhằm đúng ngày 14/2 :)), pak nào có nhu cầu vợ con thì nên xem xét nhé :D
  4. minhque

minhque Ultra Member Staff Member

Được Like:
    21,179
    Buổi gặp mặt nhỏ vừa rồi, cá nhân tôi thấy Alex sắp xếp khá chu đáo, nội dung gặp mặt cũng chi tiết, cụ tỉ, chung quy có thể nói là rất chuyên nghiệp trong điều kiện cho phép có thể. minhque không tham gia được nhưng cũng rất muốn nói câu cảm ơn tới riêng Alex (nút này [​IMG] thì bấm rồi). Lần sau anh em cố gắng thu xếp công việc để tham gia, những lần gặp mặt tuy mới đầu có thể hơi e ngại, nhưng sau đó các bạn sẽ thấy rất BỔ ích và vui vẻ, thêm bạn, thêm kiến thức, biết đâu lại tìm được nửa của mình (cái này ngoài Bắc là có rồi đấy nhé, đảm bảo chuẩn 100%). Còn với những anh em chưa tham gia lần gặp mặt nhỏ vừa rồi thì lần sau hy vọng sẽ tham gia, không nên nói thêm lại phụ lòng những anh em đứng ra sắp xếp. Tham gia được thì vui, mà không tham gia được thì vẫn là bạn bè trên 4rum này mà. Không ai đánh gia đúng sai đâu mà cứ nhắc lại k tham gia được là vì thứ 7, chủ nhật, ngày nghỉ,....:big_smile:

Nhân tiện test luôn mấy cái mặt cười chú Thiệu mới BỔ sung. TO vãi chưởng.
    baby heo thích bài này.
  5. NK_mobile

NK_mobile Thành viên

Được Like:
    21
    hẹn of lần sau....pm dùm cái anh alex hen :)
  6. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Ai bận thì thui làm g bà con bàn quài nhỉ :-/ Rảnh thì đi ! Như em nè rảnh đến nổi đạp 6 cây nè :|
  7. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Có em gái nào xinh xinh đi họp thì em cũng mong lắm anh Mình Què àh. Chắc anh Minh Què đi offline gặp Ku Bê Đê nào rồi nên nói câu này đây :p. Vì đa số con trai dùng iPhone nhiều hơn con gái và thêm nữa là con trai cũng rất thích đi offline mà ( em cũng biết một số bạn nữ cũng dùng vì có vợ em nữa mà ;)) )
  8. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Sắp tới dự kiến chúng ta cũng sẽ có offline chính thức, công tác tổ chức sẽ chu đáo và đầy đủ hơn. Mục đích của buổi offline mini vừa rồi cũng là dịp mà thành viên và mod box ip gặp mặt để trao đổi, giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm và hơn nữa là các mod được có dịp gặp mặt, thảo luận thêm về những nội dung công việc mà mình đảm nhiệm, chia sẻ kinh nghiệm, Phát triển source IPHONE GSMVN,...
    @Gửi lời cảm ơn đến các mod Alex, Feandmo, Crioz,... đã tham gia tổ chức thành công buổi offline mini.
    Offline mini là tiền đề cho các buổi gặp gỡ, chia sẻ khác. Nhân đây cũng mong cho những thành viên yêu thích iphone nói riêng và thành viên GSM nói chung cùng có tiếng nói chung với các mod. Tham gia trên tinh thần tự nguyện tích cực, vui vẻ và biết vì mọi người để chúng ta có được 1 diễn đàn về iphone thực sự bổ ích, vì cộng đồng.
    Thân,
    zencafe and baby heo like this.
  9. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Công đầu là thuộc về Alex :D ! Bác chuẩn bị rất chuẩn :D ! Có cả projector , pc , film tài liệu , cáp video ... Mong lần sau ae sẻ đi đầy đủ ! Tuy xa 1 chút nhưng thật sự lần Offline mini rất đáng :D !
  10. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    bac Minhque ở Nam hay Bắc zay?chưa gặp bác lần nào nhi?ae Iphone nhiệt tình woa!!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.