Mở hộp Android box TV KIWI Box S1: "tiền nào của nấy"

Thảo luận trong 'Góc Review' bắt đầu bởi BinhDa, 22 Tháng bảy 2017.

1. BinhDa Super Moderator

Chiều hôm nay, mình đã nhận được KIWI Box S1 sau khi đặt hàng ở kênh TMĐT với mức giá 625.000 VNĐ nhằm mong muốn làm cho cái TV cũ ở nhà “thông minh” hơn, đóng vai trò như một chiếc máy tính bảng không có tính năng “cảm ứng”.
    Trải nghiệm nhanh trong thời gian ngắn, KIWI Box S1 chỉ đủ hài lòng trong mức giá với độ mượt đạt mức trung bình khá, tài khoản cung cấp trong hộp không đăng nhập thành công, màu sắc chưa thật sự trung thực theo dạng hơi đậm. Cá nhân mình khuyến khích, KIWI Box S1 phù hợp nhất với những dòng TV LCD cũ có kích thước 32 inch đến 37 inch với độ phân giải HD hoặc TV màn hình lồi (đời cổ) nhằm giảm thiểu hiệu năng cho máy, đỡ bị lag hơn so với dòng TV có độ phân giải Full HD. Anh chị em vui lòng xem clip dưới đây.
    Nếu anh chị em ở diễn đàn đang sở hữu dòng TV có độ phân giải 4K, mình khuyên đừng mua dòng KIWI Box S1 vì nó không thể đáp ứng tốt nhu cầu và mong muốn của người dùng. Thay vào đó, anh chị em ở diễn đàn hãy tìm đến những mẫu Android TV Box cao cấp hơn, hỗ trợ cổng HDMI 2.0, RAM tối thiểu đạt mức 2GB và bộ nhớ trong cũng lên đến 16GB. Chỉ khi nào, dòng TV của anh chị em ở diễn đàn đã quá lạc hậu, bỏ không thì lãng phí, bán rẻ cảm thấy tiếc, hãy chọn mua những mẫu sản phẩm giá rẻ như KIWI Box S1.
    Bài viết, hình ảnh và clip: BinhDa