Mobiola Web Camera (dùng điện thoại làm Webcam)

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG CÓ KẾT NỐI WIFI, GPRS, 3G' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. ChiêuTrúc Admin Executive

2. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Hot!Mobiola Web Camera 2.3 cho 3rd

PM này có thể tùy chọn dùng Cam1 hoặc Cam2, ngoài ra còn có thể truyền hình ảnh từ màn hình đthoai lên PC
    bản này thì cả cáp USB và qua BT đều dùng đc--> quá tiện
    download tại:
    http://www.warelex.com/products/webcam/Buy/
    Bản Cr** full và hướng dẫn chi tiết, nhớ thanks ủng hộ nếu thấy hữa ích.

Các file đính kèm:

3. ngocdh

ngocdh Thành viên

Được Like:
    30
    ôi, cảm ơn bác nin nhiều lém!!! dạo này đang dùng bản 2.2 cũng thấy sướng lắm rồi, mặc dù mỗi lần kết nối chỉ đc 5 phút là lại phải làm lại. Ko biết bác crk triệt để cái này chưa. Down về đã, he he thankssss!

Hic, đã dùng thử, vẫn bị tối đa 5 phút bác Nin ạ, bác có kygn đc ko? :D, hoặc gỡ bỏ cái 5 phút ý đi, anyway thanks bác nhiều nha.

Fix lần 3: nhưng thật tuyệt là cái màn hình đòi nhập serial nó ko nhảy ra sau 5 phút, cho nên chỉ cần reconnect trên điện thoại là ok, ko cần thao tác gì trên máy tính cả, hết phiền hà :D :x
  4. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    gõ bỏ rồi cài lại pm trên pc-->chạy reg Fix -->chạy pm pc dăng kí bất kì 123456 OK--> thoát pm--> chạy lại T-patch--> enjoy now....
    nhớ chỉnh dồng hồ trên pc wa 1 năm (lỗi 5 phút) , ki chạy ko còn giới hạn nào nữa thì chỉnh lại như cũ
    ngocdh thích bài này.
  5. n73smartphone

n73smartphone Thành viên

Được Like:
    7
    sao vẫn ko chạy đc vậy bạn
    Fender thích bài này.
  6. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Hãy dl và theo hướng dẫn ở bài đầu , ok....
    ngocdh thích bài này.
  7. tinmatma

tinmatma Thành viên

Được Like:
    2
    Sao nó cứ báo connect timeout ở bước thứ 5, kô thể nào kết nối dc vậy ta?
    Connect = cáp, PC vẫn nhận dc là N80 mà ta?
    Có 3 cái, cam1, cam2, và screen, chọn cái nào cũng time out hết.
    ặc ặc...
  8. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    sao kì thế, có chắc chương trình đã wa hạn dùng chưa, mình test trên N73 xài vô tư mà.
    ngocdh thích bài này.
  9. ngocdh

ngocdh Thành viên

Được Like:
    30
    vấn đề là bạn phải chọn đúng cổng COM, nếu ko biết cổng nào thì cứ mò lần lượt từng cái :D thường thì nếu đúng thì màn hình sẽ hiện là ready, hay j đó tương tự (tớ ko nhớ lắm). Còn nếu ko đúng cổng thì nó sẽ báo lỗi ngay, hiện dòng chữ ở trên cửa sổ của nó đó.

Thank Nin thêm phát nữa nha!!!! Chạy ngon quá, ko còn bị giới hạn gì nữa roài :x
    tinmatma thích bài này.
  10. tinmatma

tinmatma Thành viên

Được Like:
    2
    Ủa, vậy mỗi lần dùng đến nó là phải chỉnh time qua 1 năm vậy sao? Vì mình vẫn bị cái 5 phút đó, phải exit rồi vào lại trên dt mới dùng tiếp dc.