Mod tai nghe 2 chấu cho Ngage C nào

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi ga_ngage, 8 Tháng bảy 2008.

1. ga_ngage

ga_ngage Thành viên

Được Like:
    33
    :D diz mua lun cái jack chuyển của sony có phải vừa gọn vừa đẹp lại đỡ mất công nhìu ko bác
  2. thanhdh

thanhdh Thành viên

Được Like:
    525
    Cái hình chi tiết và công phu quá ! thiệt tình :hug:
  3. kossman

kossman Thành viên

Được Like:
    8
    Đúng là cái jack chuyển của Sony là tối ưu thật, vừa gọn vừa đẹp!
  4. thaibaodamdoi

thaibaodamdoi Thành viên

Được Like:
    2
    sao mình ko mod cái nút PTT gồm 2 mút chuyển bài tới ròi lui cung được nhỉ
    8-}
  5. kossman

kossman Thành viên

Được Like:
    8
    Máy nào có hỗ trợ chức năng đó trên remote thì mới mod được chớ.
    louiskoo® thích bài này.
  6. louiskoo®

louiskoo® Thành viên

Được Like:
    1,143
    Đâu phải ai cũng có dk mua 1 cái tai sony đâu nhỉ ? Cái gì thông dụng dễ làm thì phang trước ! tai 6030 mua cửa hàng náo mà chẳng có ? Nói chung cái nào cũng đc miễn sao hiểu đc nguyên lý của nó thôi !
    HuyTim thích bài này.
  7. unisaco

unisaco Thành viên

Được Like:
    26
    :-? đang mod tai Nokia HS3 gặp trục trặc #-o
    Mod phần nghe nhạc OK, nó có 4 dây cho phần earphone: xanh lục, trong suốt sọc xanh lục, cam, trong suốt sọc cam.Hai sợi trong suốt là 2 mass, chập chung lại hạn với mass đầu jack. OK hết, nhạc ra ầm đùng rồi, nhưng đang cố làm phần PTT + Mic chưa ra. Có ai cùng nghiên cứu hay biết chỉ giúp với.
    Mình thấy còn lại các dây:
    Đen, trắng, xanh lục, vàng, một dây nữa wên màu rồi
    Tổng cộng cả là có 5 dây còn lại ngoài 4 dây cho phần earphone. Dùng VOM đo, vừa đo vừa bấm nút, chả có cặp dây nào cho ra kết quả thông mạch ****? => chẳng biết cặp dây nào của cái nút nữa. Tiến hành tháo hộp PTT nhưng cái hộp nó chắc chắn quá ko tháo được, ko biết tháo từ đâu, mình cạy theo rãnh bị mẻ một miếng nhưng nó không bung, nếu nó bung ra mình đấu dây lại thì dễ rồi (mình dân điện tử muh) ;;)
  8. trantom

trantom Thành viên

Được Like:
    3
    thanks ! Nhớ con ngage của em quá ! nó cũng có bàn phím như của bác ! giờ đã ra đi về nơi xa lắm !
  9. louiskoo®

louiskoo® Thành viên

Được Like:
    1,143
    nếu ko lầm thì bạn đang mod tai HDS 3 chứ ko phải HS3 ****? Cái này mình có làm 1 lần rồi , cái tai ấy hiện Lý Ngọc Hùng đang giữ , lâu quá ko nhớ nỗi , bữa nào gặp LNH mượn xem lại mới có thể chỉ cho bạn đc .
    ***Tai HDS3 có 2 loại : loại zin theo máy hình như của 6070 thì phải hem nhớ đằng sau nó bắt bằng vít nên cũng ko khó lắm để có thể mở ra
    1 loại là zin lin kiện ko bắt vít nhưng đúc keo phía trong , có thể mở ra nếu bạn khéo léo 1 chút
  10. phanhkissss

phanhkissss Thành viên

Được Like:
    3
    Mình vẫn ko hiểu lắm,các đoạn nối hay hàn thì nối ở đoạn nào vậy?bạn có thể vừa làm vừa chụp các bước ko vậy,minh ko phải thợ nên ko hình dung ra đc,hì.các pro giúp dân nghiệp dư bọn mình hiểu đc đi,nếu ko thì vẽ rõ ra từng dây 1 ý,cứ chung chung thế nay` muốn hiểu cũng khó,hì