Xin giúp Modem Firmware

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi An Vien, 20 Tháng bảy 2013.

1. An Vien Thành viên

Chào các bạn.
    Mình có thắc mắc muốn hỏi các bạn chỉ giúp mình nhé.
    Trên máy iPhone, vào phần About có thông tin "Modem Firmware". Thực sự mình tìm kiếm mãi mà vẫn chưa hiểu cái này nghĩa là gì? Các bạn có thể giải đáp giúp mình được không?
    Nhân đây, các bạn có thể tư vấn giúp mình với iPhone 3GS đang chạy iOS 6.1.3 thì với máy mình có 2 lựa chọn Modem Firmware là 5.13.04 hoặc 6.15.00; vậy để cái nào hợp lý hơn; Nó có khác nhau nhiều không hả các bạn?
    Mình cảm ơn các bạn nhé!
  2. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    6.15 thì bị hao pin và lỗi GPS.Khuyến cáo ko nên dùng bb 6.15
    An Vien thích bài này.
  3. quykhanh53

quykhanh53 Thành viên

Được Like:
    318
    Chào bạn,
    Mình bổ xung thêm cho bạn một số ý kiến:
    Modem firmware 6.15.00 mượn của iPad 1 mà các hacker thay thế để unlock cho iPhone 3G và 3GS khi lỡ cập nhật lên phiên bản iOS mới . Sau đó các Hacker tung ra tool Redsn0w từ phiên bản 0.9.14b1 có thể hạ cấp (downgrade) từ Modem firmwrare 6.15.00 xuống 5.13.04 (của iPhone). Vì vậy bạn nên chọn Modem Firmware 5.13.04 chạy ổn định hơn Modem firmware 6.15.00. Bạn có thể tham khảo thêm tại đây để biết rõ hơn.
    An Vien thích bài này.
  4. An Vien

An Vien Thành viên

Được Like:
    4
    Cảm ơn các bạn. Bạn nhắc đến GPS thì cho mình hỏi luôn chút: iPhone 3GS chạy iOS 4.1 khi mình dùng Maps rất ổn, kể cả Google Map cũng tìm kiếm rất tốt. Khi mình nâng cấp lên iOS 6.1.3 thì tìm kiếm trong Maps cứ có hiện tượng khi tìm kiếm máy báo No Results Found. Maps chỉ tìm kiếm được khi địa chỉ chung chung, ví dụ: hanoi thì sẽ tìm được, mặc dù với bản 4.1 thì mình đã tìm được địa chỉ rất cụ thể, ví dụ: xã tiên phong huyện ba vì hà nội.
  5. quykhanh53

quykhanh53 Thành viên

Được Like:
    318
    Chào bạn
    Các firmware trước iOS 6 sử dụng bản đồ của Google (Google Map) Bắt đầu từ iOS 6 đến iOS 7 trở đi, các iDevices đều sử dụng Apple Map nên còn gặp nhiều trục trặc. Hy vọng bản iOS 7 cuối cùng sẽ cải thiện tốt hơn phần mềm bản đồ của Apple. Bạn có thể thay thế phần mềm Google Map tải về tại đây
    An Vien thích bài này.
  6. An Vien

An Vien Thành viên

Được Like:
    4
    Cảm ơn cảm ơn. Tâm phục khẩu phục. Mình đã hiểu rồi. Hehe