Xin giúp một câu hỏi hơi ngu nhưng vẫn muốn hỏi vì chưa biết

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi 221186, 28 Tháng năm 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 221186 Thành viên

Mình mạo muội hỏi anh em câu này mà mấy tuần nay mình phân vân quá, ko biết xử lý thế nào
    cụ thể là:
    Máy mình là 3GS, đã up lên 3.1.3 gốc, BB 05-12-01 botroom mới (tuần 42),
    hồi tháng 2 mình có đi unlock ngoài của hàng, họ đã làm cách nào đấy mà máy mình có thể nghe nhạc, chụp ảnh, vào net ok.
    nhưg trong thời gian vừa qua mình mới thấy có phần mềm spirit để jailbreak các máy tương tự như máy của mình để dùng nghe nhac, chup ảnh, wifi... mà phần mềm này tận cuối tháng 4 mới xuất hiện,
    vậy mình có nên cài phần mềm Spirit để jailbreak nữa không??
    mình vẫn đang lắp sim nhà mạng vào máy nên mình thấy tắt mở máy bình thường, chưa tháo ra cho sim GSM của mình vào thử bao giờ.
    Mình nên làm thế nào đây?****
    để nguyên máy như hiện trạng hay cài Spirit....****?
    Các bác cho em một lời khuyên
    thanks all.
  2. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Theo ý kiến của mình thì hiện tại cửa hàng nó chưa có JB cho bạn đâu mà nó chỉ activate máy của bạn bằng SIM của nhà mạng thôi. Vì bạn không có nói là trong máy bạn có cydia hay không. Việc nghe nhạc, xem phim, vào net thì chỉ cần activate thì đã làm được rồi.

Nếu đúng như mình nghĩ thì bạn nên dùng spirit để JB để ngoài việc nghe nhạc, xem phim, lướt net bạn có thể cài thêm những software mà không cần app store
  3. 221186

221186 Thành viên

Được Like:
    61
    bạn nói mình mới để ý, tìm trong máy ko thấy có Cydia,
    hoá ra là chỉ cần cho sim nhà mạng vào là nghe nhac, xem phim dc,
    kém quá....
  4. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Vậy thì giờ bạn chạy spirit là được rồi đó, JB trong vòng chưa tới 5 phút là xong. Sau đó có thể cài cả một kho ứng dụng, sách, nhạc, game của gsm đó
  5. zoizoilk

zoizoilk Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy bay h em kiếm cái Sim active vào là máy dg bị lock của em có thể nghe nhạc đc dúng hok vậy . Và cho e hỏi có sao ko ? Bị Khóa lâu quá rồi :(( Xin cho em ý kiến ...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.