Xin giúp một số vấn đề khi sử dụng MAC mong các bro giúp đỡ

Thảo luận trong 'MAC OS: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi nguyensoi87, 9 Tháng năm 2010.

1. nguyensoi87 Thành viên

em dang tập sử dụng MAC nên có một vài vấn đề khi sử dụng mong các bro giúp đỡ
    1.cách sử dụng crossover(em đã dow về nhưng hem biết cách íntallion file ntn)
    2.em dow yahoo for MAC về nhưng ko vào được nick..
    3.cách sử dụng utorrent,hĩ mở ra cái bảng nhưng ko biết làm tn để dowload được
    4.em đã đọc bài gt phím tắt cho MAC của anh thieubocap,nhưng ko thấy phím tăt để chuyển nhanh bàn phím(từ tiếng anh sang việt và ngược lại),hehe,chắc em chưa đọc kỹ nhưng vẫn mong các bro giúp đỡ~~
    5.cách delete hoàn toàn ứng dụng trên MAC
    Mong các bro giúp đỡ em~~:019::019::019::012::012::012:
  2. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Bạn dùng phiên bản Snow Leopard? Phiên bản bao nhiêu?

1. Mình chưa thử cái đó :D
    2. Yahoo thì cứ down trực tiếp trên trang chủ phiên bản mới nhất 3.0.1 beta :D rồi về cài đặt bình thường thôi, nếu không bạn có thể cài Adium, thằng này chat cũng rất phê :D
    3. uTorrent mình cũng chưa thử, mới nghịch mac được có mấy ngày ;))
    4. Gõ phím tắt bạn có thể đặt bằng cách vào Keyboard trong System Preferences, phần Keyboard Shortcuts, sửa phím tắt trong mục Input menu > Select the previous/next input source và đặt phím theo ý thích của mình là được.
    nguyensoi87 thích bài này.
  3. nguyensoi87

nguyensoi87 Thành viên

Được Like:
    1
    em đang dùng bản MacOs vrsion 10.6 hè hè em cũng đang tập xài cái này vì thấy nó hay hay~~ có j chưa hiểu còn phải hỏi các bro nhiều..yahoo em đã dơ okes rồi nhưng cái utorent thì em tìm mãi ko ra cách dowload...hè ~~
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    dùng firefox.
    vào utorrent
    download bình thường thôi
    tải về là nó nằm trong dạng dmg.
    mount cái dmg và copy utorrent trong đó vào desktop hoặc Applications rồi chạy thôi
    nguyensoi87 thích bài này.
  5. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Cũng có thể dùng cái : Transmission để tải torrent ;) !
  6. hitmandn

hitmandn Thành viên

Được Like:
    7
    :-??Chạy ứng dụng (file dạng xxx.dmg) nó hiện cái hình tròn chạy hoài ko dứt, bro nào biết cách chữa ko
  7. hoang1988

hoang1988 Thành viên

Được Like:
    1
    cái vụ chuyển hotkey của cái gõ tiếng anh, tiếng việt e chưa làm được, bác nào rảnh chỉ giáo giùm với :(