Motorola A925 Symbian UIQ 7.0

Thảo luận trong 'UIQ: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi caohung1985, 28 Tháng tám 2004.

1. deateam

deateam Thành viên

Được Like:
    5
    Cảm ơn bác hoangtuyet nhưng mà mình hỏi là pin E680 chứ ko phải E398, thông số pin khác nhau thì sẽ ảnh hưởng đến hoạt động của máy chứ nhỉ? Chỉ số voltage khác nhau mà??
  2. deateam

deateam Thành viên

Được Like:
    5
    À các pác ở HN có biết chỗ nào bán pin E680 giá ngon chất lượng :p cho em địa chỉ nhé :) Thanks nhìu nhìu
  3. PiggyBoy

PiggyBoy Thành viên

Được Like:
    6
    @ anh Hoàng: Lâu quá không vào GSM, nhìn thấy tổng số bài post của nick hoangtuyet thật là ngưỡng mộ :)

@ bạn DeaTeam: Cục pin mình đang xài cho máy A920 là pin của E680:
    Hiệu thế là 3.6V, còn dung lượng chỉ có 600mAh thôi (tuy nhiên xài khá tốt, nghe gọi bt được 2 ngày)

Dung lượng càng cao thì càng xài được lâu, còn quan trọng là hiệu thế và chân tiếp xúc thích hợp.
    Mình không rõ thông số của pin E398, nhưng chắc chắn pin E398 không xài cho dòng A92x được vì chân tiếp xúc khác (nằm ở một góc chứ không nằm giữa pin)

Pin E680 có thể mua ở Chợ Giời hoặc các cửa hàng bán linh kiện điện thoại, hàng China loại 1, màu ghi xám, có hộp giá khoảng 40K
    deateam thích bài này.
  4. deateam

deateam Thành viên

Được Like:
    5
    Cảm ơn các pác nhìu. Pin xài được 2 ngày là ngon rồi :D Mình hỏi để mua cục pin mới còn flash cái máy :p
  5. deateam

deateam Thành viên

Được Like:
    5
    Mình ra chợ giời thì hỏi khắp cũng ko thấy hàng nào có pin màu ghi xám nữa :(. Đành phải mua loại I (theo như người bán hàng nói) giá cũng 40K, màu vàng nhạt, đựng trong hộp giấy màu đỏ, có vẻ như brandname là SHENGTAI. Về lắp vào A925 xài được 1 ngày :( Buồn ghê!
  6. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    Mình cũng dùng 1 loại ngắn như vậy mà vẫn dùng được 2 ngày, mình nghĩ là do bản REL của bạn là bản cũ, chính vì vậy mà nó có thể tốn pin hơn. Trước kia, khi mình chưa Flash lại máy thì máy của mình cũng chỉ dùng được có 1 ngày như máy của bạn thôi mà.
    deateam thích bài này.
  7. deateam

deateam Thành viên

Được Like:
    5
    Mình cài opera 6.3.2 may' báo fai? có SonyEricssonP9xPlatform2, chán ghê, ah mà bác nào có soft hõ trö. duyet web ngang màn hình ko, nhìn doc. khó nhìn quá :p
  8. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    Bạn phải cài cái Opera 6.31 cùng với cái Nopmotop thì mới chạy được Opera, tuy nhiên nó cũng không xem được quay ngang màn hình đâu.
    deateam thích bài này.
  9. deateam

deateam Thành viên

Được Like:
    5
    Chán cái lanscape kinh, support Opr 7.5 trở lên xong rồi ghi chú là ko support A920 / A925 ^^
  10. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    Chính xác đó bạn, cái phần mềm đó chỉ dùng được cho A1000, còn M1000 thì đã có sẵn trong bản flash rồi. Mà Opera cho Moto A925 thì chỉ có bản 6.31 mới chạy được thôi.