Mục Giải đáp những Thắc mắc về kết nối Samsung và PC của bạn

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi PHUTHINH, 1 Tháng tư 2006.

1. Preda

Preda Thành viên

Được Like:
    4
    Bạn Thuốc Trừ Sâu thân mến, máy C180 có hỗ trợ Bluetooth mà! Bạn chuyển dữ liệu qua Bluetooth là được!

Bạn Benq Bạn cập nhật phiên bản phần mềm mới là ổn, khuyên bạn nên ra ngoài tiệm mà cập nhật, vì nếu bạn tự cài FW mà phát sinh trục trặc gì thì... tự bạn phải chịu!
    Thuốc Trừ Sâu thích bài này.
  2. Thuốc Trừ Sâu

Thuốc Trừ Sâu Thành viên

Được Like:
    3

Bác ơi, C180 có Bờ Lu tút nhưng mà blu tút chỉ để dùng cho tai nghe, không trao đổi dữ liệu được ạ:o3, mogn bác chỉ em cách connec với máy tính ạ
  3. Preda

Preda Thành viên

Được Like:
    4
    Tớ ko phải là bác nhá! [-X

Bạn mua một cái Usb bluetooth, có giá khoảng 130k thôi nha! gắn vào máy tính qua cổng usb cài đặt nó rồi cho điện thoại nhận dạng nó!

sau đó bạn chuyển dữ liệu như bình thường giữa hai máy có bluetooth!
    Thuốc Trừ Sâu thích bài này.
  4. Thuốc Trừ Sâu

Thuốc Trừ Sâu Thành viên

Được Like:
    3

Bác ơi, nhưng mà bluetooth của nó không trao đổi dữ liệu được, em làm như bác chỉ rồi, mà không được, chỉ có dùng kết nối cable thôi, nưng khi kết nối phần mềm trên msy tính chỉ nhận cổng COM. không thấy hiện cổng USB
  5. Preda

Preda Thành viên

Được Like:
    4
    Dĩ nhiên nó không nhận rồi vì nó không thực sự có chức năng của một usb, chỉ có một cách là cắm cáp vào rồi chạy phần mềm samsung studio hoặc pc software, có trong địa đi kèm với máy ấy!

Rồi sau đó chuyển dữ liệu bình thường như chuyển qua một usb nha!

Bạn có đĩa không đó?
  6. Thuốc Trừ Sâu

Thuốc Trừ Sâu Thành viên

Được Like:
    3
    Xin lỗi bác, em đã thử tất cả các phần mềm kết nối samsung rồi mà không được ạ, em đã thử tất cả ạ, với các máy đời cũ cable xài cổng Com thì kết nối được, nhưng riêng cái C180 này kết nối cổng USB lại không được:bz
  7. tep2007

tep2007 Thành viên

Được Like:
    2
    luis lam sao kiem dc driver of samsung e360 hay vay. up len cho anh em duoc khong?
  8. Preda

Preda Thành viên

Được Like:
    4
    Vẫn còn một cách, cách ni là cách cuối mà tớ nghĩ ra!

đó là, bạn.... hẹn hò với tớ đi! rồi đi uống nước, đem theo cái đt đó nữa, tớ mang theo những gì có thể mang để kết nối thử!
  9. Aquos Shot

Aquos Shot Thành viên

Được Like:
    8

Vâng, cảm ơn bác, bác vui lòng nhắn tin cho em số điện thoại, em sẽ chủ động call cho bác ạ, cảm ơn !~o)~o)
  10. guitar1325

guitar1325 Thành viên

Được Like:
    0
    To muon ket noi may vi tinh voi dt samsung e250 qua cable ma ko dung driver hay ko can cai dat gi voi may tinh thi co duoc ko(vi to ko co may tinh,toan ra tiem net nen ko muon cu phai cai dat) ai biet chi zum cai. Cach sd luon nha. Vi to cung hoi bi "nong dan" thank!