gamehub.vn

muốn làm đại lý bán lẻ sim+thẻ cào!

Thảo luận trong 'Nơi Trao Đổi Chung' bắt đầu bởi QuaDaK, 12 Tháng mười một 2008.

1. QuaDaK Thành viên

Mình muốn mở cửa hàng bán lẻ sim và thẻ cào nhưng chưa hiểu gì về nó cả, các bác trong nghề giúp mình với nha.

Mình muốn bán sim và thẻ của cả 3 mạng vina, viettel, mobi thì có cần phải đăng ký gì ko, thủ tục thế nào.

Đối với sim mới, khi khách hàng mua thì mình kich hoạt như thế nào, đăng ký thông tin cho khách ra sao. nạp tiền anypay nữa.

Xin các bạn hướng dẫn giúp, cám ơn !!
  2. salem2501

salem2501 Thành viên

Được Like:
    402
    Đối với Viettel, anh gọi lên 04.6.2881818, anh sẽ được hướng dẫn cụ thể anh nhé >:D<
    Chúc dự định của bác suôn sẻ :)
  3. QuaDaK

QuaDaK Thành viên

Được Like:
    12
    Thank salem2501,

Còn bên vina và mobi, có bác nào biết ko xin hướng dẫn giúp mình với !
  4. hoangvinh85

hoangvinh85 Thành viên

Được Like:
    11
    Gọi thẳng lên tổng đài mà hỏi đi bác!:-c
  5. lehuuhoan

lehuuhoan Thành viên

Được Like:
    588
    phải biết bác ở đấu mới giúp dc chứ. HN hay HCM??
  6. tntien

tntien Thành viên

Được Like:
    0
    Nếu bác nào biết cụ thể thì chỉ cho anh em luôn đi:-w. Có lẽ topic này sẽ thích hợp cho một số anh em đó:-bd
  7. LELAM

LELAM Ex-Mod

Được Like:
    308
    bạn cứ mở cửa hàng đi ,trong vòng 3 ngày sẽ có người xuống tiếp thị àh ,tụi tiếp thị nhạy lắm :D khỏi đi tìm mắc công ,tui nói thật đó !
  8. News

News Thành viên

Được Like:
    101

hihi khi xưa em cũng gà vậy á, đi hỏi tùm lum, chạy tới nơi lấy luôn, cuối cùng mở của hàng ra mấy ngày sau..... cả đóng list số đẹp + chào hàng all các loại thẻ cào giá ngang ngửa hoặc còn rẻ hơn cái giá "xách hon đa" chạy đi mua nữa :">
  9. mandn

mandn Thành viên

Được Like:
    4
    News nói đúng đó bạn, bạn mở điểm bán lẻ thì chỉ cần đăng ký kinh doanh ở địa phương là được rồi, mấy ngày sau sẽ có các bác đến bỏ thẻ và sim liền à. Bạn đến các showroom của MobiFone và Viettel đăng ký sim EZ ( tích hợp 1414) về đăng ký tên cho khách hàng để kích hoạt sim ( được 15k/1 sim kích mới) và bán EZ đỡ mất công giữ thẻ . Cuối năm bên MobiFone hay đi trang bị bảng hiệu và quầy bán hàng cho các điểm bán lẻ dựa trên tiêu chí kích sim và bán EZ lắm, tui mới được trang bị cuối 2008 nè, ngó cũng được lắm.
    Chúc bạn thành công
  10. quangkhaipro

quangkhaipro Thành viên

Được Like:
    0
    Tui xin đóng góp tý. Nếu bác muốn có 1 SIM nạp lẻ được 3 mạng mobi, vina, sfone (sắp tới có Viettel luôn) thì call cho tui ( Cần Thơ - HCM). ĐT: 090.68.78.468
    Thanks!