Xin giúp Nam giới có nên tạo má lúm đồng tiền hay không

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi dungtmdtt1, 7 Tháng ba 2015.

1. dungtmdtt1 Thành viên

Câu hỏi: Chào bác sĩ! Em là Hùng, năm nay 23 tuổi. Ngay từ khi xem bộ phim Vườn sao bằng, em đã mê tít anh chàng Kim Bum vì có chiếc má lúm đồng tiền trông đẹp trai và rất duyên. Em rất muốn có chiếc má lúm như thế.

Trả lời:

Bạn Hoàng thân mến!

Cảm ơn bạn đã dành thời gian quan tâm và gửi câu hỏi tới hòm thư tư vấn thẩm mỹ má lúm đồng tiền. Các chuyên gia thẩm mỹ giải đáp thắc mắc của bạn như sau:

Con trai có nên tạo má lúm đồng tiền.

Ma lum dong tien được coi là nét duyên ngầm trời phú, tô điểm cho nụ cười rạng ngời trên gương mặt mà không phải ai cũng may mắn có được. Theo quan niệm nhân tướng học, con trai có lúm má đồng tiền thường là những người vui vẻ, nhiệt tình, thích giúp đỡ người khác, luôn dành được sự yêu mến của mọi người, đặc biệt là phái nữ.

Trong thời đại khoa học kỹ thuật phát triển, công nghệ phau thuat tham my ma lum dong tien dành cho tất cả mọi người, không phân biệt nam hay nữ vì tất cả mọi người đều có nhu cầu làm đẹp như nhau. Thực tế, tại thẩm mỹ viện Đông Á các bác sĩ đã tiếp nhận và tạo má lúm đồng tiền cho rất nhiều chàng trai độ tuổi ngoài 20 cũng có mong muốn và nguyện vọng như bạn. Ở Việt Nam hiện nay, tạo má lúm đồng tiền cho nam giới khá phổ biến và trở thành xu hướng được nhiều bạn trẻ ưa chuộng.

Lam ma lum dong tien có bị sưng, phù nề gì không?

Tạo má lúm đồng tiền là một kỹ thuật đơn giản, không đau, không để lại sẹo, không bị sưng hay phù nề gì.

Bác sĩ tiến hành gây tê tại chỗ, rạch một đường mổ nhỏ trong niêm mạc và một mũi khâu nhỏ sẽ được xuyên qua mặt trong má và đính vào cơ mặt dưới da tạo má lúm. Thời gian tiến hành khoảng 15-20 phút, rất an toàn, không có biến chứng phụ gì

Ngay sau khi phẫu thuật bạn có thể trở về nhà luôn và hoạt động hoàn toàn bình thường. Tuy nhiên bạn nên có một chế độ ăn uống phù hợp và uống thuốc kháng sinh trong một vài ngày đầu theo chỉ dẫn của bác sĩ. Bên cạnh đó, bạn chú ý súc rửa miệng đều đặn với thuốc sắt trùng để tránh bị nhiễm trùng.

Nguồn: Nam giới có nên tạo má lúm đồng tiền hay không