Xin giúp Nâng cấp IOS cho IPhone 3g!!!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi minhtanii, 5 Tháng tư 2012.

1. minhtanii Thành viên

Em đang có 1 con IP3g thông tin em nó như sau:
    Phiên bản: 3.1.3(7E18)
    Carrier5.1
    Modem Firmware: 06.15.00
    Iphone của em là Lock (AT&T)
    Giờ em muốn cho nó lên Phiên bản 4.2.1 được không vậy mấy anh và nâng cấp như thế nào em gà mấy cái vụ này lắm nên em không biết kiếm trên diễn đàn!!!!
  2. cunxinh13

cunxinh13 Thành viên

Được Like:
    5
    Bạn cứ làm theo hướng dẫn này : http://gsm.vn/f596/ios-4-2-1-huong-dan-jailbreak-iphone-3g-os-4-2-1-bang-redsn0w-windows-243824/
    Cứ lên thoải mái vì BB của bạn hiện tại đang là 6.15 lên sẽ ko có vấn đề gì hết
  3. nguyendinhsang

nguyendinhsang Thành viên

Được Like:
    2
    bb 6.15 mà lên thì thành bb bao nhiêu vậy bạn? cứ rs fw gốc thì bb 6.15 vẫn cứ ở nguyên là 6.15 à?
    vậy thì unlock ok nhỉ?
    bác nào chỉ giúp với
    thanks nhiều
  4. cunxinh13

cunxinh13 Thành viên

Được Like:
    5
    BB 6.15 là full rồi ko lên đc nữa. Unlock thì thoải mái . Các bạn cứ lên đi !
    nguyendinhsang thích bài này.
  5. nguyendinhsang

nguyendinhsang Thành viên

Được Like:
    2
    tức là bây giờ iphone 3g lock của mình restore bình thường với fw gốc nhỉ? ko cần Custom fw các kiểu nhỉ :)
  6. bkingpro

bkingpro Thành viên

Được Like:
    2
    nếu bạn restore fw gốc sẻ báo lổi 1015 dủng tiny fix lôi .theo mình restore fw custom cho nó khoẻ ............
    nguyendinhsang thích bài này.
  7. cunxinh13

cunxinh13 Thành viên

Được Like:
    5
    Đúng vậy. Bạn có thể lên bằng FW gốc vô tư. Nếu gặp lỗi thì khắc phục cũng đơn giản thui. Mà lên bằng custom FW cũng đc chẳng có vấn đề gì cả. 3G bây giờ đơn giản lắm rồi !