Nào cùng share những quán cafe "độc" ở TPHCM alo alo

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi sebastian01, 29 Tháng mười một 2010.

1. sebastian01 Thành viên

Hehe, topic này mở ra để chia sẻ những quán café có style hay và độc ở HCM nha anh em. Anh em chia sẻ những địa điểm café lý tưởng mà mình đã từng đi và nhớ là bonus thêm quán đó hay như thế nào nữa nhé. Em đi tiên phong nè:

NAPOLY

7 Phạm Ngọc Thạch, Quận 1, Hồ Chí Minh

Nằm trên một con phố trung tâm Sài Gòn sầm uất, Napoly được thiết kế theo phong cách vùng nông thôn Ý với kiến trúc đơn giản cùng màu sắc bắt mắt đầy chất tinh tế. Quán bày trí nhẹ nhàng với những chiếc bàn ghế gỗ xếp ngoài sân cùng những gốc hoa lãng mạn quyến rũ. Với không gian lôi cuốn như thế, không gì ngạc nhiên khi quán có thể chinh phục cảm xúc của những vị khách khó tính nhất.

Điều thik nhất ở đây là trên mỗi bàn đều có những bình hoa nho nhỏ,nhìn trông rất xinh cộng với giai điệu nhạc nhẹ nhàng cho ta một cả giác rất thư thả, thoải mái khi đến với Napoly,một điễm lý tưởng để hẹn đám bạn cùng nhau phởn chí tám chuyện XD
  2. den.ko

den.ko Thành viên

Được Like:
    2
    Cái gì? Napoly mà bảo là "nông thôn" á??! Bác này chắc mới "ở bển" dzìa thì phải :-s

P.S: à xin lỗi bác, em đọc thiếu :p

Thực ra thì ở TP này cái hay nhất là quán cafe thôi, tùy sở thích mỗi người mà sẽ có những địa chỉ khác nhau.
    Theo ý kiến riêng em thì Napoly vào để "nhâm nhi" dzịu là ngon nhứt, ai muốn cafe thì đi chỗ khác - hoặc ra khu Hàn Thuyên gần đó sẽ hay hơn ;)